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Shule ya SekondarLyamungo,
S.L.P. 3020,
MOSHI.
Tarehe ...

SIMU

Mkuu wa Shule: 0787173611/0716018848
Makamu Mkuu wa Shule 1: 0658208461
Makamu Mkuu wa Shule 2: 0713990090

Kumb. Na. UT/LY/43B/112

MZAZI/MLEZI/ MFADHILI WA MWANAFUNZI:

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE SHULE YA SEKONDARI LYAMUNGO MWAKA

2021/2022
1. UTANGULIZI:
Kwa niaba ya Jumuiya ya Shule ya Sekondari Lyamungo ninayo furaha kukujulisha
kwamba Mwanao ... cervereeren:@mechaguliwva

kujiunga katika Shule ya Sekondarl Lyamungo kldato cha tano (5) kwa mwaka huu
2021/2022 tahasusi ya .......cccccoeeeeeverrreenenne

Shule ya Sekondari Lyamungo iko umbali wa Km. 24 Kaskazini Magharibi ya Mji wa
Moshi katika Wilaya ya Hai Mkoa wa Kilimanjaro. Shule iko katika mazingira mazuri ya
mwanafunzi kusoma na kuweza kufaulu vizuri kama atatia bidii katika masomo yake.
Mwanao aitumie nafasi hii vizuri aliyopewa na serikali; akizingatia kwamba wenzake wengi
wamebaki nyumbani kwa kukosa nafasi hii.

Aidha nampongeza tena mwanao kwa kuchaguliwa kwake na kujiunga na shule yetu.

Mwanao anatakiwa kufika shuleni kuanzia tarehe ................... bila kuchelewa tayari kwa
kuanza masomo tarehe ..
Mwisho wa kuripoti shulenl ni tarehe cerreereneneeeenenen. 1l KUtO@ nafasi ya kurudisha

majina ya wanafunzi wasiofika shuleni Wizarani ili wanafunzi waliokosa nafasi waweze
kupangwa kujazia nafasi hizo.

USAFIRI WA KUJA SHULENI:

Ufikapo Moshi Mjini standi kuu uliza na upande magari yaendayo Kibosho Umbwe kupitia
barabara ya Arusha (Kibosho Road). Mwisho wa magari hayo yanapogeuzia ndipo hapo
utakapoteremkia panaitwa Lyamungo Kijiweni.



Ukishuka hapo Kijiweni, uliza shule ya sekondari ya Lyamungo iko wapi utaelekezwa
kutoka hapo Kijiweni utatembea umbali wa mita 300 hadi kufika shuleni au usafiri wa
pikipiki ni shilingi elfu moja tu (1,000/=). Ukifika shuleni utaripoti na kupokelewa na
Makamu Mkuu wa Shule au Mwalimu wa usajili wa wanafunzi, wote watakuwepo ofisini kwa
huduma za mapokezi.

3. MAHITAJI YA KULETA SHULENI MWANAFUNZI:
(a) Sareya Shule
Kila mwanafunzi atatakiwa kuja na sare ya shule iliyoshonwa vizuri kwa kuzingatia maadili ya
mwanafunzi kama ifuatavyo;
- Mashati meupe mawili (2) mikono mirefu — (Tomato)
- Taindefu rangi ya blue iliyokolea (dark blue).
- Viatu vyeusi vya ngozi jozi (2) vya kamba na visivyo na urembo wowote.
- Soksi ndefu za rangi nyeusi jozi 2 au zaidi.
- Vifaa vya michezo yaani bukta, fulana, raba za michezo ni kama ifuatavyo:
e CBA, PCB na CBG - rangi ya bluu iliyokolea (dark blue)
e EGM, HGE, HGL, HGK na HKL - rangi nyekundu.
e Raba ni rangi yoyote
- Track suit za rangi ya bluu iliyokolea (dark blue).
- Masweta mawili ya rangi ya bluu iliyokolea (dark blue).
- Suruali mbili za rangi ya bluu iliyokolea (dark blue) ziwe na marinda mawili na chini
isipungue nchi 15 (Mzunguko wa chini uwe na Turn up).
- NB: Marinda mawili ni lazima.

(b) Nguo za kushindia.
Kila mwanafunzi aje na suruali mbili nyeusi,”T-shirt” mbili za rangi ya dark blue zenye kola
(Form six).
NB: Hataruhusiwa kuvaa nguo nyingine yoyote ile, na asije na nguo nyingine.

(c) Ada na michango ya wanafunzi wanayotakiwa kuleta shuleni:
Mwanafunzi anatakiwa alete ada na michango mingine kama ifuatavyo:-
- Adaya shule kwa mwaka ni Tsh. 70,000/= au Tshs. 35,000/= kwa Muhula mmoja
- Shilingi 8,000/= za kitambulisho na nembo ya shule.
- Shillingi 15,000/= za uchakavu /ukarabati wa samani.
- Shilingi 20,000/= Taaluma.
- Shilingi 30,000/= Ulinzi, Upishi na vibarua wengine.
- Shilingi 20,000/= Mitihani.
- Shilingi 5,000/= Tahadhari. Hairudishwi.
- Matibabu 10,000/=

Michango yote ya shule itawekwa kwenye Akaunti za shule kama inavyoonyesha hapa chini:-

JINA LAA/C AINA YA MCHANGO JUMLA
LYAMUNGO CAPITATION 35,000/= Kwa muhula au
AKAUNTI

ADA 70,000/= kwa mwaka.




NAMBA 40101200109

LYAMUNGO DEVELOPMENT | Ukarabati wa samani 15,000/= kwa mwaka
AKAUNTI NAMBA 40101200110

LYAMUNGO GENERAL AKAUNTI | (a) Michango mingine yote | 93,000/= Mara moja kwa
NAMBA 40301200125 inayobaki mwaka.

MUHIMU. AKAUNTI ZOTE ZIKO BENKI YA NMB

Baada ya kufanya malipo hayo kupitia Benki , mwanafunzi atatakiwa kuleta Shuleni HATI YA
MALIPO (Bank Pay in Slip) ili aweze kukatiwa stakabadhi ya Serikali kwa malipo hayo
aliyoyafanya kwa siku hiyo. Usilete fedha Taslimu shuleni kwani utalazimika kurudi kuziweka
Benk (epuka usumbufu) unaweza kuweka katika Tawi lolote la NMB Nchini sio lazima Moshi.

MUHIMU: Hakikisha fedha unaziweka benki Mzazi /Mlezi mwenyewe na mtoto apewe “PAY IN
SLIP.”

ZINGATIA:

Tafadhali weka ada kwenye akaunti ya ada, vivyo hivyo Michango ya shule kwenye akaunti
ya michango ya shule, usichanganye tafadhali ukaweka ada kwenye akaunti ya michango au
ukaweka michango kwenye akaunti ya ada kwani itakugharimu kulipa mara mbili; shule
haitahusika katika hilo endapo utaenda kinyume.

(d) Vifaa vya usafi shuleni:-
Kila mwanafunzi atatakiwa kuleta vifaa vifuatavyo kwa ajili ya kufanyia usafi awapo shuleni,
na viwasilishwe ofisi ya Msajili wa wanafunzi wakati wa kuripoti.
- Ufagio mmoija (1) softbroom.
- Mabuti ya mvua - kuvaa kipindi cha mvua na shambani.
- Ndoo 1 ya plastiki lita 10 kwa matumizi binafsi.
- Karatasi A4 Ream 1 (karatasi za kutolea kopi)
- Mfagio wa kufagilia chini (Chelewa) usiwe na mpini.
- Jembe lenye mpini kwa EGM
- Brash 2 za chooni (toilet brush) kwa HGE
- “Mopper Complete” (Ndoo na Dekio) kwa HKL, HGL, HGK na CBG.
- Dawa ya kusafishia choo (disinfectant) lita 5 kwa PCB na CBA.
MUHIMU: Vifaa vyote hivi vinapatikana Moshi myjini na kijiwen.

(e) Mahitaji ya Bweni
Kila mwanafunzi atahitajika kuwa na vifaa vifuatavyo bwenini.
- Godoro moja la sponge size 2 %2 x 6
- Shuka rangi ya Pink pea 2
- Mto na foronya yake rangi ya Pink 1
- Taulo moja
- Blanket 1 kuna baridi kali.
- Sweta jeusi kwa ajili ya kujikinga na baridi wakati wa prepo na lisiwe na kofia.
- Kanda mbili za kuogea
- Sanduku la chuma lenye kufuli imara.
- Chandarua ya pembe nne rangi nyeupe



- Sahani, bakuli, kikombe na kijiko vya aluminiamu.

(f) Mahitaji ya Darasani:-
Kila mwanafunzi anatakiwa awe na mahitaji ya darasani kama ifuatavyo:-
- Madaftari makubwa ya kutosha, kalamu, rula na penseli — vifaa hivi vinapatikana duka la
shule.
- “Mathematical set” 1 na “Calculator” kwa wanafunzi wa CBG, HGE, CBA, EGM na PCB.
- Vitabu vya masomo kulingana na tahasusi.
(g) Fomu mbalimbali za mzazi/ mwanafunzi za kuja nazo:-
Baada ya Mwanafunzi/ Mzazi kukiri kwa kusaini fomu hizo, zitaletwa shuleni ili iwe rahisi
kwa mwanafunzi kurudishwa nyumbani kama ataenda kinyume na taratibu za shule
a) Fomu ya Mwanafunzi kukiri kukubali kufuata sheria za shule bila shuruti.
b) Fomu ya Mganga wa Mkoa/ Wilaya (Appendex “B”)
c) Fomu ya Mzazi/ Mlezi.

d) Fomu ya maelezo binafsi yahusuyo Mwanafunzi.
e) Sheria na kanuni muhimu za shule. Isainiwe na Mzazi pia.

(h) Huduma zitolewazo na shule

Shule ya Sekondari Lyamungo inayo miradi mingi ambayo hutoa huduma shuleni. Baadhi

ya miradi hiyo ni:-

- Duka la shule
- Kantini.
- Saloon.

Mwanafunzi anashauriwa kutobeba mizigo na vitu vingi vya kuja navyo shuleni kama
Madaftari, sabuni, kalamu, vyombo vya kulia chakula, dawa ya meno kwani vyote vinapatikana
katika duka la shule.

NB:

i) Shule haitoi chakula maalumu kwa wanafunzi wagonjwa (Special Diet). Shule inatoa
chakula kulingana na ratiba ya chakula kwa wanafunzi wote. Mzazi anashauriwa
kumpatia mtoto wake fedha kama atahitaji chakula maalumu ili mtoto ajigharamie
kupata chakula kwenye kantini ya shule. Fedha hizo atakaa nazo mwanafunzi
mwenyewe ama akipenda atatunziwa na shule.

MUHIMU:

Ninasisitiza kwamba hakuna mwanafunzi atakayepokelewa bila kukamilisha mahitaji hayo

yaliyotajwa. Mzazi anashauriwa kumwandaa mwanae kikamilifu ili mwanafunzi huyo

asirudishwe nyumbani. Aidha mwanafunzi haruhusiwi kuleta shuleni REDIO, SIMU, HEATER AU
PASI kwani vitu hivyo ni marufuku shuleni. Mzazi anashauriwa kufanya mawasiliano na mtoto
wake kupitia simu ya mkuu wa shule tu 0787173611/0716018848. Pia mwanao aje na
“RESULTS SLIP” yake ni muhimu sana.

Kwa sababu shule ina uhaba wa vitabu mzazi anashauriwa kumnunulia mwanaye vitabu
vinavyoendana na masomo yake, wanafunzi wanavifahamu vitabu hivyo.

Mwisho: Namtakia mwanao maandalizi mema na safari njema ya kuja hapa Lyamungo shule
ya Sekondari

KARIBU! SANA NA HONGERA KWA KUCHAGULIWA!
NB: ZINGATIA



Simu/ Redio/ Heater na Pasi haviruhusiwi kabisa shuleni.

Kila mmoja aje na “Result Slip” yake.

Miji wa Moshi ni msafi sana hivyo hakikisha hutupi uchafu wowote chini au kutema mate,
faini ya makosa hayo ni Tsh. 50,000/=

Siku ya kufungua shule wanafunzi wafike kabla ya saa 12:00 jioni na siku zingine za kazi
wafike kabla ya saa 9:30 alasiri. Wanafunzi hawatapokelewa siku za mwisho wa Juma.
KUTAKUWA NA KIKAO CHA WAZAZI WA WANAFUNZI WOTE TAR. 21/8/2021 SAA 4:00
ASUBUHI. KARIBUNI NYOTE.

ASANTE,

YONAFIKA E. GODSON
MKUU WA SHULE



KIAMBATANISHO A
SHERIA ZA SHULE

Sheria zote zimewekwa kwa wanafunzi ili kuwawezesha kufikia lengo lao la kuwa
shuleni hivyo muda wote lazima mwanafunzi azingatie sheria zifuatazo;

1.

Kuwa mwanafunzi unapaswa kutambua kuwa wakati wote unaishi ndani
ya utaratibu wa kiuanafunzi ndani na nje ya shule.

Kuongeza muda wa ruhusa halali mfano kwenda hospitali, mjini n.k. ni
kosa linasababisha mwanafunzi kupewa adhabu kali.

Mwanafunzi haruhusiwi kuchelewa kurudi shuleni wakati wa likizo.

Kutii viongozi ni wajibu wa kila mwanafunzi. Wanafunzi wawaheshimu na
kuwatii  waalimu, wafanyakazi wasio waalimu, wageni wote
wanaoitembelea shule, viongozi wote wa taifa na viongozi wa wanafunzi.

Wageni hawaruhusiwi kufika au kuingia bwenini.
Ni marufuku mwanafunzi kuwa nje ya eneo analotakiwa kuwepo.

Mwanafunzi haruhusiwi kuendesha au kushiriki katika vyama ambavyo
havitambuliwi na uongozi wa shule au kuchezea vilabu vya michezo nje ya
shule.

Nywele fupi zisizozidi urefi wa robo inchi na daima ziwe zimechanwa.
Mwanafunzi haruhusiwi kunyoa kipara, panki/kisahani au kiduku.

Ruhusa ya kutoka mje ya shule hutolewa na mkuu wa shule au mwalimu
mwingine kwa idhini ya mkuu wa shule. Kibali cha kushiriki mazishi
hutolewa kwa mwanafunzi aliyefiwa na baba, mama, au ndugu wa
kuzaliwa tu.

10.Wakati mwanafunzi anapokuwa nje ya shule kwa ruhusa ni lazima awe

amevaa sare ya shule, pia anapokwenda likizo au wakati wa kurudi.

11.Haruhusiwi mwanafunzi kuvaa nguo za nyumbani mbali na nguo

alizoagizwa na shule.

12.Hairuhusiwi mwanafunzi kuhama chumba au bweni bila kibali vinginevyo

ataadhibiwa.



MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE:

vi.

Vii.

viii.

Xi.

Xii.
Xiii.
Xiv.

XV.
XVi.

XVii.

Wizi.

Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/ utoro.

Kugoma na kuhamasisha mgomo.

Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla.
Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule.

Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na
nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi
uliokubalika na uongozi wa shule.

Kufuga ndevu

Ulevi au unywaji pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
Uvutaji wa sigara.

Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuoa.

Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria
za nchi.

Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.

Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.

Kumiliki, kukutwa na au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
Kudharau Bendera ya Taifa

Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.

Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi



KIAMBATANISHO B
SHULE YA SEKONDARI LYAMUNGO
S. L. P 3020.

MOSHI.
FOMU YA MWANAFUNZI KUKUBALI KUFUATA SHERIA ZA SHULE BILA SHURUTI

MIMiccieere et (JiIN@ 1@ Mwanafunzi)
*NINAKUBALI/SIKUBALI kufuata sheria zote za shule bila shuruti.

Naahidi kuwa nitatii kanuni na sheria zote za shule na kufuata kikamilifu masharti
yote yatakayotolewa na Mkuu wa shule au Walimu au yeyote mwenye mamlaka shuleni.

Naahidi pia kwamba nitajishughulisha na kushirikiana na wenzangu katika shughuli
zote za Masomo, Uzalishaji Mali, Usafi na Michezo kwa muda wote nitakaokaa shule ya
sekondari Lyamungo.

Nikishindwa kufuata sheria, kanuni na taratibu zingine za shule, sheria ichukuliwe
dhidi yangu.

Mimi (Jina la Mwanafunzi) ... ene e S@NIN

JINA 1@ MZAZI oo eereeeeneeeseeseneens SANTIN et

Sahihi e MU e,



KIAMBATANISHO C

FOMU HIl IJAZWE NA MGANGA MKUU WA MKOA/WILAYA NA MWANAFUNZI AJE
NAYO SHULENI NA KUMPA MKUU WA SHULE.

Mimi (Jina la Mganga Mkuu wa Mkoa/Wilaya
Ninathibitisha kuwa mwanafunzi huyu (Jina la mwanafunzi ............c.eecreenecec.

Amepimwa nami kikamilifu na kuonekana kuwa anayo/hana afya nzuri kwa mujibu wa
taarifa zifuatazo:

A) Haliya mwili :

= MaPIgO YA MOYO....ccouiiieeeseeeircen et ees e e et ees s s e ses s
- Haemoglobin........... et
- Kundi la damu (Blood Group).......cccccvureeereeeessieererese s sirese e
= MKOJO ettt e e e et

= KINY @Sttt et e e et e

- Macho yana KaSoro..........eceeeeeeceee et
- Masikio yana KaSOor0.......c.c oot

- Angalia: Weka maoni yako kuhusu kila kilichotajwa/Magonjwa.

B) *Amewahi/hajawahi/au /hana magonjwa yafuatayo:
a) Broanchial ASthem.........ciooce e
D) TUDOIEUIOSIS.....o.veeeeere ettt s e
C) EPIIESE.eeceeeeeeeeee et e e s
d) BlOOd PrESSUNE......coueeevere ettt st s
€) PEPLIC/D oottt st st s s e
) SICKIECEIIS ..ottt ettt st sss s

) UKOM@...eiii ettt s s s st srs st



h) Venereal Disease (giVe tYPe).....comomuccreeeeeeeecee e
i) Mentalillness (ugonjwa wa akili).........cccoerrmererrereerrnreeescrir e,

i) Any other serious disease not mentioned above

SAINI NA MHURI WA DAKTARI/MGANGA
TAREHE

e Futa neno lisilohusika.
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KIAMBATANISHO D
FOMU YA MZAZI/MLEZI
(ljazwe na Mzazi/Mlezi na mwanafunzi aje nayo shuleni.

Mimi (Jina la Mzazi/Mlezi):
wa mtoto (jina la mtoto)

Ninakubali nafasi aliyotunukiwa mwanangu kwenda kusoma shule ya sekondari
Lyamungo. Ninaahidi vilevile kuwa nitashirikiana na uongozi wa shule ya sekondari
Lyamungo katika kumlea kitabia, kimasomo, kikazi n.k. wakati wowote atakapokuwa
shuleni Lyamungo Sekondari mpaka atakapomaliza masomo yake. Na kwa wakati wa
likizo nitamtunza ipasavyo mpaka amalizapo likizo yake. Kadhalika ninathibitisha kuwa
yote yaliyoelezwa na Mganga wa Mkoa/Wilaya ni sawa na zaidi ana tatizo/matatizo
kama ifuatavyo:-

SAINI YA MZAZI/MLEZI
TAREHE:

Anwani yangu ya kudumu ni:

Angalizo: (Kila anuani hii inapobadilika tafadhali tujulishe)
Namba zangu za simu ni:

*Futa neno lisilohusika*
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KIAMBATANISHO E

SHULE YA SEKONDARI LYAMUNGO
S. L. P 3020
MOSHI
MAELEZO BINAFSI YAHUSUYO MWANAFUNZI

T JINA 1A MWANATUNZE © e ettt ee et e et eeeeee e eee s eee e sen s sen s sen e semeesemseeeemseeareneeenanesann
MWK @IIOZATIWA: .. e ettt eee s eee e eee s sen e sem e sem e sesemeeera et en et ereaeeereseevensenvann

Mahali @lIPOZAIIWAL ...ttt ettt sas s e s s e e st s ettt sas e s s

2. JINA 1A BADA/MIZI ¢ ettt eeeee e see e sen e e ee e et e et e et eee et e aee e are s araranan

KAZi Y@ BADA/MIBZI ...ttt et et ess st st s st s s e s e e ens et snssrs e

Mahali Wan@apOiShi: ...t ettt s e e e e ettt es e e e e

T ATAT AT ettt ee et e eee s eee e see s sen e sen e sem e senenesem et oot erneeeneseesen e

WITYA: ..ottt s s s sttt et sttt et s s e e

Anwani ya Baba/Mlezi:

Ndugu:

3. Majina ya ndugu wengine wanaohusika katika malezi ya mwanafunzi huyo.

ANWANT YAKE: .ottt e st ettt sasses s s e e st ettt sas s st s s et s e

ANWANT YAKE: ..ottt et et ettt sas s as s e e e e et st etssssbs e e s es s ens e

12



ANWANT YAKE: ..ot ts sttt ess s ens s e s s s s s s 008t sttt et et ene e

4. Maelezo mengine yoyote yatakayoweza kusaidia Uongozi wa shule katika kumlea
mwanafunzi huyu.

Tafadhali fomu hii ijazwe na kurudishwa shuleni kwa Mkuu wa shule.

Viambatisho na Fomu Muhimu.

a) Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na
Mganga mkuu wa serikali.

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki
katika mgomo, fujo na makosa ya jina.

¢) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, michango na
maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

d) Picha nne (4) za Wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza
kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA
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