JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA HAI

SHULE YA SEKONDARI HAI S.L.P 217 HAI

SIMU 0784997190/ 0759123116/ 0679997190

Ndugu

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE KIDATO CHA TANO MWAKA
2021/2022

1.0 Nafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa /Umekubaliwa kuhamia/kujiunga katika
shule hii kama mwanafunzi wa kidato cha tano, Chaguo la PCM- PCB- PGM-

2.0 Shule ya sekondari Hai iko kilomita tatu (3) kutoka stendi ya mabasi
Bomang’ombe, kando ya Barabara kuu ya Moshi - Arusha.

3.0 Shule itafunguliwa tarehe ............. wanafunzi wote wanatarajiwa kuwasili shuleni
siku hiyo yakufungua shule kuanzia saa 8:30 mchana.

4.0 Wanafunzi watakaotimiza maagizo yote ya kujiunga na shule ndio watakaokubaliwa
kuandikishwa na kuendelea na masomo.

5.0 Kama umekubali nafasi hii tekeleza maagizo yaliyoorodheshwa, na jaza fomu A,B na
C. nakurudisha shuleni siku utakapowasili.

6.0 ADA NA MAHITAJI MENGINE YA SHULE:

6.1 ORODHA KUU YA FEDHA ZINAZOHITAJIKA ILI MWANAFUNZIAPOKELEWE SHULENI:

1. Ada ya mwaka 70,000/=

2. Fedha ya tahadhari 5000/=

3. Kuboresha taaluma 20,000/=

4. Kitambulisho 5000/=

5. Fedha ya matibabu 10,000/=

6. Fedha ya kukodi Godoro 10,000/=

7. Mchango wa walinzi , wapishi na wahudumu 40,000/-



8. Ukarabati  25,000/=
9. Nembo 2000/=
JUMLA 187,000/-

Fedha za Ada zilipwe Banki Akaunti namba 40101200086. Jina la Akaunti ni Hai
Sec School Recurent A/C. Fedha za michango ya shule zilipwe Akaunti Na
40103500122 Jina la Akaunti ni Hai sec school Self. Reliance A/C — A/C zote ni
NMB.

UJE NA PAY-IN-SLIP KWA UTHIBITISHO ILI UPEWE RISITI SHULENI: FEDHA
TASLIMU HAZIPOKELEWI SHULENI:

6.2 SARE YA SHULE
1. Suruali Mbili (2) zarangi ya kaki

2. Mashati mawili meupe ya mikono mifupi Mwanafunzi aje nayo na TAI yenye rangi
ya suruali

3. Viatu vya ngozi nyeusi vyenye kamba na visivyo na visigino virefu wala
mapambo.

4. Soksi za rangi ya ugoro jozi mbili.

6.3 SARE BAADA YA MASOMO
I. Suruali nyeusi Mbili, zisizobana, Zitakazovaliwa siku ya Jumamosi na Jumapili na
Baada ya masomo.Haturuhusu kuvaa Nguo Zingine tofauti na hizo
Hairuhusiwi kuja na Sweta, Jacketi au Koti la aina yeyote.
Il. Raba/ Viatu vya michezo.
[1l.  Bukta ya rangi ya blue kwa ajili ya michezo.
V. Truck suit moja rangi ya light blue.
6.4 VIFAAVYABWENI
Blanketi moja.
Shuka mbili za rangi ya blue.
Bedcover moja yablue isiyo naurembo wa aina yeyete.
Mto na foronya ya blue.
Chandarua (Mosquito Net).

Taulo, Mswaki, Sabuni, Malapa nk.
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Sanduku MOJA na Begi dogo jeusi lakubebea vitabu vya darasani.



VIFAA VYA CHAKULA:
Sahani, Bakuli, Kijiko, na Kikombe cha Udongo.
6.5 VIFAA VYA MASOMO:
Madaftari Makubwa Counter Books
Mathematical Sets na Scientific Calculator.

Kalamu za kutosha Rular Penseli nk.
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Vitabu vya Rejea kulingana na masomo (Mchepuo) kwakuwa vitabu vilivyopo
havitoshelezi kwa kila mwanafunzi. Wanafunzi waje na vitabu vya ibada
kulingana na madhehebu yao.

5. Picha 4 Pasportsize

~

Ream moja ya karatasi nyeupe zisizo na mistari- size A4

®

Wanafunzi wa tahasusi ya PCB waje na Disecting kit
6.8 VIFAA VYA USAFI

a) Ndoo mbili ndogo

b) Hardbroom moja

c) Water Squeezer moja

d) Jembe lenye mpini moja
6.9 VIFAA AMBAVYO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUJA NAVYO:
Nimarufuku kwa mwanafunzi kuja na vitu vifuatavyo.
Simu za mikononi
Pasi ya Umeme
Heater
Redio/ Redio cassette

Kamera
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Vyakula vya aina yeyote
7. Vileo vya aina yeyote.

Mwanafunzi atakayepatikana na vifaa hivi ataadhibiwa na vifaa vitachukuliwa na
havitarudishwa.

7.0  Sheria/ Kanuni/ Taratibu za shule lazima zifuatwe na zimeambatishwa na fomu ya
kujiunga ( Joining Instruction).



SHERIA ZA SHULE:

Sheria zote za shule zimewekwa walengwa / wanafunzi kulifika lengo lao la kuwepo hapa
shuleni.

1. Kuwa mwanafunzi unapaswa KUJITAMBUA kuwa wakati uwapo mwanafunzi wa
shule ya Hai Sekondari unaishi ndani ya utaratibu wa kiuanafunzi ndani na nje ya shule,
usiku na mchana.

2. Kuongeza muda wa RUHUSA HALALI mfano kwenda hospitali, posta, n.k. ni kosa
litakalosababisha mwanafunzi kupewa adhabu Kali.

3. Mwanafunzi haruhusiwi kuchelewa kurudi shuleni wakati wa likizo. Anapochelewa
afike shuleni na Mzazi/ Mlezi aliyeandikishwa shuleni akiwa na barua iliyopitishwa na
MRATIBU KATA anapotoka, lasivyo atarudishwa Nyumbani.

4. Kutii viongozi ni wajibu wakila mwanafunzi. Wanafunzi wawaheshimu na kuwatii
WAALIMU WOTE NA WAFANYAKAZI WASIO WAALIMU,WAGENI
WOTE,wanaotembelea shule, viongozi wote na Taifa na Umma na Viongozi Wanafunzi.

5. Wageni wa aina yeyote hawaruhusiwi kufika /kupitia eneo la mabweni.Mwanafunzi
haruhusiwi kuongea na mtu yeyote asiyekuwa mwanajumuiya wa shule hii katika eneo
lolote la shule.

6. Ni marufuku mwanafunzi kuwa nje ya eneo analohitajika kuwepo.Ni lazima awahi na
kushiriki katika shughuli zote za shule mfano kuitika mara moja na kukimbia na kuelekea
mahali atakiwapo wakati anaposikia kengele au mwito mwingine , shughuli za uzalishaji
mali, roll-call, usafi wa mazingira, michezo, kinyume na hapo utaadhibiwa vikali.

7. Ni marufuku na kosa kubwa sana kwa mwanafunzi kuendesha au kushiriki katika
vyama ambavyo havitambuliwi na Uongozi wa shule. Haruhusiwi kuchezea vilabu vya
michezo nje ya shule.

8. Nywele fupi zisizozidi urefu wa robo nchi na daima ziwe zimechanwa ndizo
zinazoruhusiwa. Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kunyoa kipara, panki/ Kisahani/Kiduku au
kuweka dawa ya aina yeyote. Adhabu itatolewa kwa yeyote atakayekiuka.

9. Ruhusa kutoka nje ya shule hutolewa na Mkuu wa Shule au na Mwalimu mwingine
kwa idhini ya Mkuu wa Shule. Kibali kiwe na saini pamoja na mhuri wa shule.Kibali
cha kuhudhuria Msiba kitolewe kwa mwanafunzi aliyefiwa na Baba au Mama,(wazazi
halisi wa wanafunzi) Dada au Kaka wa kuzaliwa tumbo moja. Hakuna ruhusa
itakayotolewa kwa jamaa wengine zaidi ya hao.

10. Wakati mwanafunzi awapo nje ya shule kwa ruhusa ni lazima awe amevaa sare ya
shule ,pia anapokwenda likizo na wakati wa kurudi.



11. Mzazi au mlezi aliyeandikishwa shuleni ndiye anayeruhusiwa kumwombea mwanafunzi
ruhusa itakapolazimu hivyo nasi vinginevyo.

12. Haruhusiwi mwanafunzi kuvaa nguo za nyumbani mbali na Nguo alizopewa shuleni.

13. Wanafunzi hawaruhusiwi kulala wawili kitanda kimoja kwa sababu zisizo za msingi
wakikamatwa wataadhibiwa.

14. Hairuhusiwi mwanafunzi kuhama domu au chumba alichopangiwa adhabu kali
itachukuliwa.

MAKOSA MAKUBWA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI
KUFUKUZWA SHULE.

Wizi

Uasherati na Ushoga

Ulevi wa aina yoyote na matumizi ya madawa ya kulevya
Kuanzisha kuchochea au kushiriki mgomo au fujo shuleni
Kuharibu kwa makusudi mali ya shule, walimu au watu wengine
Kutoheshimu Bendera ya Taifa, alama au fedha ya Taifa
Kusababisha mimba ndani na nje ya shule

Kuoa au kuolewa

. Kutohudhuria shuleni kwa muda mrefu

10. Kukataa adhabu ya Mkuu wa shule

11. Kupigana na mwalimu, Mfanyakazi ,au Mwanafunzi.

12. Kukutwa na simu ya mkononi, Redio, CD n.k
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MIM. e nathibitisha kusoma sheria za shule na kuzielewa,
endapo nitazikiuka itakua ni makusudi na nastahili kuadhibiwa



FOMU A: KIAMBATANISHO |
HATI YA MAKUBALIANO

MKUU WA SHULE,

SHULE YA SEKONDARI HAI,
S.L.P 217,

HAL.

KUKUBALI NA KUFUATA SHERIA NA MASHARTI YA SHULE:

Mimi.....ooooiiiiiiiiiiiieee, nakubali nafasi ya kidato cha

........................ niliyopewa katika shule yako. Nakubali masharti na kuwa nitatii sheria za
shule hizo nazile zitakazotolewa kwa muda wote wa masomo yangu. Naahidi kuwa
nitawaheshimu na kuwatii walimu wa shule na wafanyakazi kama wazazi wangu.

Naahidi kuwa nitatii wale wote watakaoteuliwa au kuchaguliwa kuwa viongozi wangu kwa
mujibu wa sheria.

Naahidi kuwa mwanafunzi mwaminifu. Naahidi pia kuwa nitajielimisha kwa nduvu zangu na
akili zangu zote kwa manufaa yangu binafsi na Taifa langu.

Natambua kuwa nikikiuka ahadi nitapoteza nafasi yangu hapa shule.

JINALA MWANAFUNZL. ...
SAHIHI................ooieil.

MZAZI/ MLEZI/ MWANAFUNZI:
Anwani ya Mzazi/Mlezi........................

SIMUNA. ..., Tarehe...............



FOMU: B KIAMBATANISHO 11

HALMASHAURI YA WILAYA YA HAI
SHULE YASEKONDARI HAI,

S.L.P 217 HAI.

SIMU NA 0784997190 / 0759123116
MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

JAZA FOMU HIl KWA UKWELI HII NI SIRI YAKO NA MKUU WA SHULE TU:

Andika majina kamili.....................
Majinayashule............oooiiiiiiiii e
Majinayanyumbani...................ocooiii

JINA BABA UKOO UMRI TAREHE
YA
KUZALIWA
LAKO
LABABA/MLEZI
LA MAMA
2. NYUMBANI:
Kijjji/Mtaa.............ooeeeee kata..........c.ooenns
Taarifa........................ Wilaya.................. Mkoa...............
3. Anwani ya nyumbani............... Simu........c.ooeenls
4. Kukiwa na matatizo taarifa ipelekwe kwa nani..................

Uhusiano na wewe?.........ccccuveee....
Wazazi na Ndugu:

Baba yuko hai?................ Mama yuko hai?..................
Baba ana watoto wangapi?.............. Wavulana...... Wasichana......
Baba ana wake wangapi?........... Wewe ni mtoto wake wangapi?...........

Mko wangapi kwa mama huyo?  Wewe ni mtoto wa ngapi kwa mama.........

UNAOWATEGEMEA:

a) Unaishi na nani na wapi? .....Simu yake......

b) Nani anayekupa mahitaji ya shule......... Simu yake
SAHIHI......................l

TOA SABABU KAMA SIYOMZAZI..........c..........
Shule ulizosoma:
a) Unaishi na nani na wapi?............... Simu yake...............




b) Nani anayekupa mahitaji ya shule............ Simu yake............

Shule ulizosoma:

a) Shule yamsingi.................. Mwaka...... Hadi............
b)  Shule ya/ za sekondari......... Mwaka........ Hadi

Majina ya watu 3 watakaohusika kuwasiliana na uongozi wa shule endapo utahitaji
kwa suala lolote lile.

JINA ANWANI SIMU UHUSIANO MAHALI
ANAPOISHI

MWISHO

Nakutakia maandalizi mema na safari njema ya kuja kuanza masomo rasmi ya kidato
cha tano shuleni Hai Sekondari.

KARIBU HAI SEKONDARI

MWL. ALEX J. WARIOBA
MKUU WA SHULE




