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OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

SHULE YA SEKONDARI TUMO 

S.L.P 448 

MOSHI 

 

Simu: 0754012979  au 0629272985 

Kumb. Na. TMSS/JI/2021/vo101 

 

Jina la mwanafunzi ………………………………………………………………… 

 

 MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI TUMO MWAKA 2021  

1.0 Utangulizi 

Ninayo furaha kukuarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya 

sekondari TUMO mwaka 2021. Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021. Mwanao 

anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 07/01/2021 siku ya Alhamisi 

2.0 Mahitaji muhimu ya shule 

 

a) SARE YA SHULE 

Wavulana:  

Shati mbili nyeupe zenye mikono mifupi na suruali mbili za rangi ya KIJIVU (kitambaa  

kimeambatanishwa) upana wa suruali uwe inchi16 hadi18, Ziwekwe marinda mawili, mifuko mmoja 

wa nyuma usio na zipu. Rangi ya sweta ifanane na rangi ya suruali. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye 

kamba pea mbili visiwe na kisigino kirefu na soksi pea mbili rangi nyeusi. 

Wasichana:  

Shati mbili nyeupe na sketi mbili za rangi ya KIJIVU (kitambaa kimeambatanishwa) sketi iwe pana 

na urefu ufikie nusu ya unyayo na goti au chini zaidi na sio juu ya hapo ishonwe kwa mtindo wa 

RINDA BOX.Hijabu iwe ya rangi nyeupe. Rangi ya sweta ya shule ifanane na rangi  ya sketi, viatu 

pea mbili vya ngozi vyenye  kamba visiwe  na  kisigino kirefu na soksi pea mbili rangi nyeupe. 

b) SARE YA MICHEZO 

Wavulana: sare ya michezo kwa shule hii ni jezi za rangi ya BLUU 

Wasichana: Ni rangi ya NJANO 

Tafadhal imzazi/mlezi zingatia rangi ya kitambaa kilichoambatanishwa hapo juu ilikuepuka 

usumbufu kwa mzazi/mlezi, mwanafunzi na shule kwa ujumla. 
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c) VIFAA VYA TAALUMA 

 

Daftari tisa (9) za Quire 3 na daftari indogo tisa(9) za mazoezi, kalamu za bluu au nyeusi, mkebe 

(mathematical instruments), rula, ufutio na dictionary (kamusi ya kiingereza kwa kiingereza) na 

begi imara la kubebea vifaa vya shule.Vifaa hivi vitakaguliwa na kamati maalumu mara tu 

mwananao atakapo ripoti shuleni. 

 

ANGALIZO: 

 Mzazi/mlezi umlete mwanao siku ya  kuripot ishuleni ukiwa na sare zote kwaidadi     

inayotakiwa navifaa vya taaluma vyote vikaguliwe ili kuepusha usumbufu kwa mwanafunzi 

masomo yanapoanza. Mwanafunzi hatapokelewa bila mzazi/mlezi na mahitaji yanayotakiwa. 
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3.0  Sheria na kanuni  za shule 

 
Shule hii inaendeshwa kwa  mujibu wa Sheria Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rekebishwa kwa 

Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yotei nayotolewa na Wizara ya Elimu 

Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais –TAMISEMI  yenye jukumu 

la usimamizi na uendeshaji wa elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi ya fuatayo ambayo 

yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake baada ya kuripoti shuleni. 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni 

jambo la lazima. 

b) Mahudhurio mazuri kwa kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni 

lazima. 

c) Kushiriki kwa umakini maandalio ya jioni (preparation). 

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya 

mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

f) Kuzingatia usafi wa mwili,  mavazi na mazingira ya shule. 

g) Kuzingatia ratiba ya shule muda wote. 

h) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 

i) Kutunza mali za umma,  za wengine na zako binafsi. 

 

j) MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUSUKA NYWELE SHULENI 

 

3.1 Makosa Yafuatayo Yanaweza Kusababisha Kufukuzwa  au  Kusimamishwa Shule 

a) Wizi 

b) Uasherati na ushoga 

c) Ubakaji 

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, cocaine, mirungi, kuberi na 

kadhalika. 

e) Kupigana au kupiga. 

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma, ya mwenzako au ya kwako binafsi. 

g) Kudharau Bendera ya Taifa. 

h) Kuwa mjamzito  au  kusababisha mimba. 

i) Kuoa  au  kuolewa. 

j) Kutoa mimba  

k) Kugoma,  kuchochea na kuongoza  au  kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au     

watu. 

l) Kukataa adhabu kwa makusudi. 

m) Kuwa na simu ya mkononi. 
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    4.0 Mambo  Mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwa 

silishwa shuleni na mwanafunzi 

a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. 

Fomu hii itakabidhiwa mara tu mwanao atakaporipoti Shuleni. 

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki 

katika migomo ,fujo na makosa ya jinai. 

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na kutii sheria, kanuni na maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule. 

Tafadhali mzazi na mwanafunzi  soma  kwa makini maelezo na maagizo hayo na kuyatekeleza 

kikamilifu. 

 

KARIBU SANA TUMO SEKONDARI 

 

 

 

 

……………… 

MWL. AMOS E. MASHIKA 

MKUU WA SHULE 
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OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA HAI 

SHULE YA SEKONDARI TUMO 

S.L.P 448, MOSHI 

 

TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI 

(Taarifa hii ijazwe na wanafunzi wote wa kidato  cha  kwanza na wanafunzi wanaohamia 

katika shule hii) 

 

 

JINA LA KWANZA 

…………………………………………………………………………………… 

TAREHE YA 

KUZALIWA…………………………………………………………………………….. 

KABILA…………………………………….URAIA…………………………………………

……….. 

DINI………………………………………… 

DHEHEBU……………………………………………... 

JINA LA 

BABA……………………………………………………………………..HAI/AMEFARIKI 

JINA LA 

MAMA…………………………………………………………………....HAI/AMEFARIKI 

JINA KAMILI LA MLEZI(KAMA HANA 

WAZAZI)………………………………………………... 

UHUSIANO NA 

MLEZI……………………………………………………………………………….. 

KAZI YA 

BABA/MAMA/MLEZI……………………………………………………………………... 

JAMAA KATIKA FAMILIA 

i. IDADI YA KAKA…………. 

ii. IDADI YA DADA…………. 

iii. YEYE NI WA NGAPI KATIKA FAMILIA……….. 

ANUANI YA 

NYUMBANI…………………………………………………………………………….. 

NAMBA YA SIMU YA 

MZAZI/MLEZI………………………………………………………………. 

ULEMAVU WOWOTE WA 

VIUNGO………………………………………………………………... 
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OFISI YA RAIS- TAMISEMI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA HAI 

SHULE YA SEKONDARI TUMO 

S.L.P 448, MOSHI 

 

AHADI YA UTII 

 

A. Ahadi ya mwanafunzi 

 

Mimi…………………………………………..nakubali kupokea  nafasi hii 

ya masomo katika shule ya sekondari  TUMO  niliyopewa na serikali. 

Naahidi kuwa mtii wa sheria zote za shule, nitakuwa mwaminifu, nitajitahidi 

kujifunza kwa bidii na kwa kadiri ya uwezo wangu na kufanya kazi 

nyinginezo nitakazopangiwa kwa juhudi na maarifa. 

NB: Kushindwa kwangu kutii ahadi hii, kanuni na sheria za shule zichukue 

mkondo wake. 

 

Saini ya mwanafunzi……………………………… 

 

Anuani ya nyumbani………………………………. 

                                  ………………………………. 

Namba ya simu   ……………………………………… 
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B. Ahadi ya mzazi/mlezi 

 

Mimi ………………………………………….nimekubali kumpatia 

mwanangu (jina la mwanafunzi 

husika)……………………………………………………………………. 

Mahitaji yote muhimu ya shule  (sare ya shule, madaftari, kalamu na vifaa 

vingine vitakavyo hitajika shuleni)ili aweze kujifunza bila matatizo. Naahidi 

pia kushirikiana na walimu katika          kumlea, kumhimiza kujifunza na 

kufuata sheria  za shule,   na kumhudumia kadiri ya uwezo wangu. 

NB: kushindwa kwangu kutimiza ahadi hii ,  kanuni na sheria za nchi na za 

shule zichukue mkondo  wake. 

 

Saini  ya  mzazi/mlezi…………………………… 

 

Anuani ………………………………………… 

            …………………………………………. 

 

Namba ya Simu ……………………………………………  
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PRESIDENT’S OFFICE – RALG 

HAI DISTRICT COUNCIL 

TUMO SECONDARY SCHOOL 

 

MEDICAL EXAMINATION FORM 

 

(This form should be filled by government medical officer) 

 
STUDENT FULL 

NAME………………………………………………………………………… 

AGE……………………………………………………………………………………… 

 

 

 

BLOOD COUNT (Red and 

White)………………………………………………………………… 

STOOL………………………………………………………………………………… 

URINE…………………………………………………………………………………… 

V.D………………………………………………………………………………………… 

T.B……………………………………………………………………………………… 

EYES……………………………………………………………………………………… 

EARS…………………………………………………………………………………… 

TEETH………………………………………………………………………………… 

SKIN……………………………………………………………………………………… 

TREATMENT GIVEN (if 

any)…………………………………………………………………….. 

……………………………………………………………………………………………… 

ABDOMEN……………………………………………………………………………… 

HEART…………………………………………………………………………………… 

ANY ADDITIONAL INFORMATIONS   e.g. Physical defect, infections, 

impairments and any other 

abnormalities…………………………………………………………………………… 

I certify that the above examinee is fit. 

 

 

 

             SIGNATURE………………………………………… 

NAME………………………………………………… 

DATE…………………………………………………. 

OFFICIAL STAMP………………………………….. 


