HALMASHAURI YA WILAYA YA HAI
SHULE YA SEKONDARI TAMBARARE

S.L.P 278, HAI
SIMU: 0758-920245
TAREHE:

Mzazi / Mlezi wa mwanafunzi

YAH: MAELEZO YA AWALI YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI TAMBARARE
JANUARI 2021.
1. UTANGULIZI
Napenda kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na masomo ya Sekondari Kidato cha
Kwanza Januari 2021. Shule ya Sekondari Tambarare ipo Kata ya Kia Wilaya ya Hai. Muhula wa
kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021. Hivyo unatakiwa kuripoti shuleni siku hiyo saa
1:15 asubuhi.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.
a. Sare zashule - WAVULANA

Q) Suruali mbili (2) upana chini inchi 16. Rangi imeambatanishwa
(i)  Masharti meupe mawili (2) mikono mifupi.

(iif)  Sweta - rangi imeambatanishwa

(iv)  Viatu vyeusi vya kamba pea mbili (2)

(v)  Soksi nyeupe pea mbili (2)

(vi)  Nguo za michezo

(vii)  T-shirt ya Blue ya kola

b. Sare za shule - WASICHANA

Q) Sketi za mshono wa rinda box mbili (2) na zifike chini ya magoti — Rangi
imeambatanishwa.

(i)  Mashati meupe mawili (2) mikono mifupi

(iif)  Sweta - rangi imeambatanishwa

(iv)  Soksi nyeupe pea mbili (2)

V) Nguo za michezo

(vi)  T-shirtyaBlue yakola

(vil)  Viatu vyeusi vya kamba

NB: Rangi ya Hijabu ni kitambaa cheupe.



3. VIFAA VYA DARASANI
- Madaftari makubwa 10 counter book (Two Quire)
- Madaftari madogo 10
- Kalamu, penseli, rula na mkebe wa Hisabati (Mathematical set)
- Begi la kubebea madaftari na viatu
- Dictionary ndogo

- Fail moja na picha 1 passport size 4.

4. CHAKULA CHA MCHANA

- Shule inatoa huduma ya chakula cha mchana ambayo husimamiwa na kamati ya wazazi

5. UTUNZAJI WA MAZINGIRA NA USAFI WA SHULE.
- Mwanafunzi ataleta mche mmoja wa mti ataupanda na kuutunza kwa muda wote
atakapokuwa shuleni. Pia atapangiwa eneo la kufanya usafi. Pia eneo la kufyekea na ndoo

ndogo ya lita kumi na ufagio aina ya chelewa.

6. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

- Nakala ya sheria za shule imeambatanishwa

7. FOMU MBALIMBALI ZA KUJAZA
Q)] Medical Examination Form
(i)  Fomu ya Maelezo binafsi ya mwanafunzi

(iif)  Nakala ya cheti cha kuzaliwa

8. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

Karibu sana Tambarare Sekondari

R. M. SWAY
MKUU WA SHULE



KIAMBATANISHO “A”

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu No 25 ya mwaka 1978.aidha inazingatia

miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa nakala yake mara ya

kuripoti shuleni

a)

b)
c)
d)
e)
f)

Heshima kwa viongozi ,wazazi ,wanafunzi , wafanyakazi wote ,na jamii kwa ujumla ni jambo
lalazima

Mahudhurio mazuri katika shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu

Kuwahi shuleni na kuzingatia ratiba ya shule

Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule

Kuvaa sare za shule wakati wowote unapotakiwa

Kufahamu mipaka ya shule

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUKUSABABISHIA KUFUKUZWA SHULE

a)
b)
c)
d)
e)
f)
9)
h)
)
)
K)

Wizi

Uasherati na ushoga

Ubakaji

Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama vile uvutaji wa bangi ,mirungi kubeli.
Kupigana na kupiga

Kudharau bendera ya taifa

Kuoa au kuoelewa

Kupata mimba au kuharibu mimba ndani au nje ya shule

Kugoma, kuchochea na kuongoza migomo inayovuruga amani na usalama wa shule
Kukataa adhabu kwa makusudi

Kumiliki simu shuleni
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KIAMBATANISHO “B”
SHULE YA SEKONDARI TAMBARARE
MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

Jina la Mwanafunzi (Majina 3 kwa herufi kubwa)

Jinsia; Mvulana / Msichana

Tarehe ya kuzaliwa

Kijiji Kata

Tarafa Wilaya

Dini Dhehebu
Namba ya mtihani STD VII Mwaka
Jina la baba/Mlezi

Kazi yake

Mahali anapoishi

Kata Tarafa
Wilaya Mkoa

Simu

Majina mengine ya ndugu wanaohusika na malezi ya mwanafunzi (Ni hawa tu watakaoruhusiwa

kuwasiliana na uongozi wa shule kwa malezi ya huyu mwanafunzi)

(a) Ndugu:
S.L.P
Simu:
Kazi yake:

(b) Ndugu
S.L.P
Simu:
Kazi yake:

Maelezo mengine yoyote ambayo yataweza kusaidia uongozi wa shule katika kumlea
mwanafunzi huyu.

JINA NA SAINI YA MWANAFUNZI JINA NA SAINI YA MZAZI/MLEZI



KIAMBATANISHO “C”
FOMU IJAZWE NA MGANGA MKUU WA MKOA/WILAYA NA MWANAFUNZI AJE NAYO SHULENI
NA KUMPA MKUU WA SHULE.

Mimi (Jina la mganga mkuu wa Mkoa / Wilaya)

Ninadhibitisha kuwa mwanafunzi huyu (Jina la mwanafunzi)

Amepimwa nami kikamilifu na kuonekana kuwa anayo/hana Afya nzuri kwa mujibu wa taarifa
zifuatazo:-
A: HALI YA MWILI

(i)  Mapigo ya Moyo

(i)  Haemoglobini

(ii1)  Kundi la damu (Blood group)
(iv) Mkojo

(v)  Kinyesi

(vi) Macho yana kasoro

(vii) Masikio yana kasoro

(viii) Angalia; weka maoni yako kuhusu kila kilichotajwa (A) i-vii

B: MAGONJWA
Amewahi/hajawahi/au/hana magonjwa yafuatayo:-

(a) Broanchial Asethers

(b) Tuberculosis

(c) Epilepsy
(d) Blood pressure

(e) Sickle cells
(f) Peptic/D
(9) Ukoma

(h) Venereal diseases (give type)

(1) Mentalilliness (ugonjwa wa akili)

(J) Any other diseases not mentioned above

Sahihi na Mhuri wa Daktari /Mganga
Tarehe : ...,

*Futa neno lisilohusika.



