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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZAN 

OFISI YA RAIS - TAMISEMI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA HAI 

SHULE YA SEKONDARI RUNDUGAI s.l.p.   78,  hai 
                                                   tarehe   15/12/2020 
Kumb Na  RSS/K I/2021 
MZAZI WA  …………………………………………….  
……………………………………………………………….. 
 

YAH:MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI RUNDUGAI WILAYA YA HAI MKOA 

WA KILIMANJARO MWAKA 2021 

1.0 UTANGULIZI 

Ninafurahi kukujulisha  kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza 

katika shule hii mwaka 2021.Shule ya sekondari Rundugai  ipo umbali wa km 11 kusini 

mwa mji  mkuu wa wilaya ya Hai yaani mji wa Boma ng’ombe.Pia shule ipo km 1 kutoka 

maduka ya Rundugai barabara iendayo kijiji cha chemka. 

Shule itafunguliwa kwa mhula wa kwanza tarehe 11/01/2021 . Mzazi unatakiwa kumleta 

mwanao shuleni kuanzia  tarehe iliyopangwa na mwisho wa kuripoti ni i wiki mbili baada 

yashule kufunguliwa (siku 14) vinginevyo nafasi yake atapangiwa mwanafunzi mwingine 

na mzazi utachukuliwa hatua kwa kutokumpeleka mwanao shule pasipo sababu zozote 

za  msingi. 

       2.0  MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

1.1 SARE ZA SHULE 

a) Wavulana 

 Suruali mbili za rangi ya kijani kibichi( namba one) suruali iwe na marinda mawili 

kila upande wa mbele.(asishone modo upana inch 16,17na kuendelea) 

 Mashati mawili meupe mikono mifupi 

 Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili   na siyo buti 

 Soksi nyeusi 

 Sweta rangi ya kijani kibichi.  

b) Wasichana 

 Sketi mbili za rangi ya kijani kibichi  (  namba one) iwe na marinda kati ya kumi hadi 

kumi na tano (vipimo visiwe chini ya tumbo) 

 Blausi /mashati mawili meupe ya mikono mifupi 

 Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili vyenye kamba na visiwe na kisigino kirefu 

 Soksi nyeupe 

 Sweta rangi ya kijani kibichi 

 Hijabu ifanane na sare ya shule.(wale tu wanaotumia vazi hilo kulingana na imani.) 

NB:Angalia kitambaa kilichoambatishwa kama mfano wa sare ya shule itakiwayo. 
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c) Sare ya michezo  

 wavulana bukta ni rangi ya  bluu  na Tishit rangi ya maruuni (damu ya mzee) 

 Wasichana bukta ni rangi ya bluu  na Tshit  rangi ya maruuni (damu ya mzee) 

Au  Traki suti rangi ya bluu  yenye  mistari mweupe kwa wavulana na wasichana 

1.2 Daftari ,kalamu,na mkebe wa hesabu,begi,dictionary,mathematical table, calculator 

1.3 Chakula: Ni jukumu la mzazi na  kwa kupitia kamati ya wazazi iliyopo shuleni,upo 

utararatibu uliopangwa katika kikao halali na kupewa kibali cha kusimamia jukumu hilo. 

1.4 Sahani ya chakula  na kijiko 

1.5 Nauli ya kuja shule na kurudi nyumbani  kwa wale wanaotumia usafiri 

1.6 Matibabu 

1.7 Mahitaji mengine ya kibinadamu kama pedi kwa wasichana 

1.8 Kifaa cha maji (ndoo ndogo ya lita 10 atakuwa anakuja nayo na kurudi nayo)  

1.9 Picha moja ya passport kwa ajili ya kuweka kwenye faili la kukmbukumbu shuleni. 

      1:10 Miti miwili ,mmoja mti wa tunda lolote (isipokuwa mti wa msambarau hautapokelewa )  

na mti wa pili ni  mti unaostahimili ukame  usipokuwa  mjohoro) mwanao atatunza miti hii 

muda wote awapo shuleni.Hili  ni utekelezaji wa agizo la ngazi za juu. 

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII 

Shule  inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa sheria na 10 ya mwaka 1995.Aidha inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya Elimu nchini na 

OFISI YA RAIS –TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu.mwanao 

anatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo: 

a) Heshima kwa viongozi ,wazazi,wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa 

ujumla ni jambo muhimu shuleni. 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya 

shule ni lazima. 

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio  ya masomo jioni (preparation uwapo 

nyumbani) 

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na 

nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

f) Kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingira ya shule 

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa  

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;na 

i) Kutunza mali za umma. 
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3.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA 

SHULE 

a) Wizi. 

b) Uasherati na Ushoga. 

c) Ubakaji. 

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,cocaine,mirungi,kubeli 

na kadhalika. 

e) Kupigana na kupiga. 

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 

g) Kudharau Bendera ya  Taifa. 

h) Kuwa mjamzito/Kupata mimba. 

i) Kuoa au kuolewa. 

j) Kutoa  mimba. 

k) Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au 

watu. 

l) Kukataa adhabu kwa makusudi. 

m) Kuwa na simu ya mkononi. 

 

4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILSHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA 

MWANAFUNZI 

a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga wa hospitali ya serikali.Fomu hii 

itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni. 

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika 

migomo,fujo na makosa ya jinai. 

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria,kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na 

shule 

5.0  TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU. 

 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 OFISI YA RAIS - TAMISEMI  

HALMASHAURI YA WILAYA YA HAI 

SHULE YA SEKONDARI RUNDUGAI 
 

FOMU YA AHADI  
                                                 

          SEHEMU A: MWANAFUNZI KUKUBALI SHERIA,KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE 
Jina la mwanafunzi………………………………………………………………………………………………………………………………. 

Tarehe ya kuzaliwa …………………………………………………………………..(AMBATISHA NAKALA YA  CHETI CHA KUZALIWA) 

Namba ya mtihani shule alikotoka…………………………………………………………………………………………………… 

Jina la mzazi/mlezi…………………………………………………………………………………………………………………………. 

Uhusiano (undugu) na mzazi /mlezi……………………………………………………(baba,mama,kaka,mjomba  n.k 

Kazi ya mzazi /mlezi……………………………………………………………………………………….. 

Namba ya simu ya Mzazi /Mlezi……………………………………………………………………… 

Mahali anapoishi:Kata……………………………………………………………………………………… 

                                  Mtaa/kijij…………………………………………………………………………. 

KIAPO CHA UTII 

Mimi ………………………………………………………………………………………………..nimesoma na kuelewa maelekezo 

na taratibu zote zilizoko hapo juu ,nikiwa mwanafunzi wa shule ya sekondari  RUNDUGAI nakubali  kuwa 

umma wanchi hii ya Tanzania ndio ulionipa nafasi hii maalum ya masomo,ili nimalizapo niweze 

kuitumikia nchi yangu katika maendeleo  yake. 

Niko tayari kufuata taratibu hizo  na naahidi kwamba,nitajibidisha  nikiwa hapa shule na hata nje ya 

shule,na kwamba ili kutimiza shabaha hiyo,ninakubali na kuahidi kwa hiari yangu mwenyewe kuwa 

sitashiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai nitatii na kufuata sheria,kanuni na taratibu za shule, 

pamoja na maelekezo yote halali nitakayopewa na walimu na viongozi wengine wa shule Endapo 

nitakuwa na maoni/mapendekezo yoyote naahidi kuwa nitayafikisha kwa viongozi wa shule/walimu kwa 

kufuata utaratibu bila ya kuogopa chochote. 

Saini ya mwanafunzi……………………………………………………………………………………. 
Tarehe……………………………………………………………….. 
 
UTHIBITISHO WA UONGOZI WA SHULE 
Tamko hili limepokelewa shuleni na: 
Mhusika (Jina ) …………………………………………………………………………………………………………. 
Wadhifa………………………………………………………………………………………………………………….. 
Saini ………………………………………………………………………….Tarehe…………………………………. 
Mhuri wa shule………………………………………………………….. 
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SEHEMU B 

ORODHA YA NDUGU /JAMAA WA MWANAFUNZI 

Sehemu hii ijazwe na mwanafunzi akitoa maelezo sahihi ya ndugu/jamaa zake 

watano,watakaokupa huduma mbalimbali na kumtembelea wakati wa masomo hapa shuleni 

n.k 

s/no JINA LA NDUGU/JAMAA UHUSIANO ANWANI YAKE NAMBA YA 
SIMU 

1     

2     

3     

4     

5     

 

Nathibitisha kuwa taarifa hii ni sahihi kadri ya ufahamu wangu. 

Sahihi ya Mzazi/Mlezi ………………………………………………………………………. 

Sahihi ya Mwanafunzi………………………………………………………………………… 

Tarehe…………………………………………………………………………………………. 

 

SEHEMU C 

KWA MATUMIZI YA OFISI 

Jina la Mwanafunzi ………………………………………………………………………….Adm No……………………………. 

Amefika shuleni  tarehe ………………………………………………….. 

Amepangwa asome kidato cha kwanza mkondo/mchepuo wa ……………………………………………… 

Tarehe……………………………………..Saini na mhuri …………………………………………………. 
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA RAIS - TAMISEMI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA HAI 

SHULE YA SEKONDARI RUNDUGAI 
 

FOMU YA AHADI  

 
 
                   SEHEMU C: MZAZI/MLEZI KUKUBALI SHERIA,KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE                                                                                                        

MZAZI/MLEZI  WA ………………………………………………………………………………………………………….. 

Mimi ( kamili) ………………………………………………………………………………………………………………… 

Mzazi /mlezi wa mwanafunzi aliyechaguliwa kujiunga na shule ya sekondari Rundugai kidato 

cha kwanza  mwaka 2020 nakiri  kusoma  kwa makini maelezo na maagizo na  kukubali 

kuyatekeleza kikamilifu sheria ,kanuni na taratibu za shule hii pamoja na maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule. 

Naahidi  na kuhakikisha kuwa mwanafunzi huyu atapata hudumu zitakiwazo kama 

ilivyoainishwa kwenye fomu ikiwa  ni sehemu ya majukumu yangu kama mzazi /mlezi. 

Sahihi ya Mzazi/Mlezi ………………………………………………………………………. 

Mahali anapoishi:Kata………………………………………………………………………. 

 Mtaa/kijij…………………………………………………………………………………………. 

Namba ya simu…………………………………………………………………………….. 

Tarehe………………………………………………………………………………………. 

 

UTHIBITISHO WA MKUU WA SHULE (au niliyepewa madaraka ya  mkuu wa shule)Nathibitisha 
maelezo ya Mzazi /Mlezi  na kuyasimamia . 
  
Jina la Mkuu wa shule  …………………………………………………………………………….. 

Sahihi……………………………………………………………………………………………………. 

 Tarehe…………………………………………………………………………………………………… 

Muhuri………………………………………………………………………………………………. 
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 

 
RUNDUGAI SECONDARY SCHOOL 

P.O.BOX 78 HAI 
 
 

RE:REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 
 

Please examine …………………………………………………………………………………as to his/her 
Physical and mental fitness for admission to school as a student. 

 
Name MATEMBA M.D signature ………………………………….Date…………………….. 

 
MEDICAL CERTIFICATE 

To be completed by the medical officer at ………………………………………………………. 
1. Eye sight…………………………………………………………………………………………………… 
2. Hearing……………………………………………………………………………………………………… 
3. Limbs…………………………………………………………………………………………………………. 
4. Pregnanacy………………………………………………………………………………………………… 
5. Asthma……………………………………………………………………………………………………… 
6. Tuberculosis……………………………………………………………………………………………… 
7. Venereal diseases………………………………………………………………………………………. 

8.  Covid 19……………………………………………………………………………………………………. 
9. 0ther  serious diseases……………………………………………………………………………… 

 
i. ……………………………………………………………………… 

ii. ……………………………………………………………………… 
iii. ……………………………………………………………………. 

 
GENERAL COMMENTS: 

……………………………………………………………………………………………………………………………. 
……………………………………………………………………………………………………………………………. 
Name of the Doctor ………………………………………………………….signature…………………. 
Station…………………………………………………………….Designation………………………………. 

Date………………………………………. 
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