SHULE YA SEKONDARI NKWAMWASI,
S.L.P. 1181,

MOSHI.
Baruapepe: nkwamwasisecondary@yahoo.com

KUMB. Na. NKSS/F1/13 SIMU: 0755 818843

JINA LA MWANAFUNZI ..o
SILP.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NKWAMWASI
WILAYA YA HAl MKOA WA KILIMANJARO MWAKA 2021

1.0. UTANGULIZI

Ninafuraha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha
kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule hii ipo Halmashauri ya
Hai Mkoa wa Kilimanjaro.

Muhula wa kuanza masomo ni tarehe 11/01/2021. Unatakiwa Kkuripoti
shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe
18/01/2021 ndani ya siku saba.

2.0. MAMBO YA KUZINGATIA

2.1. SARE YA SHULE: Sare ya Shule hii ni :-
(a)Wavulana: Suruali mbili (02) rangi ya choroko.
Shati nyeupe mbili (02) tetron mikono mifupi

Soksi ndefu nyeusi jozi mbili (02) na viatu vya ngozi vyeusi vyenye visigino
vifupi na kamba (flat black shoes) jizo mbili (02)

Sweta la rangi ya choroko.

Suruali (wavulana)
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(b)Wasichana: Sketi mbili (2) rangi ya choroko ziwe ndefu vya kutosha chini
ya goti (sketi fupi haitakubaliwa)

Shati mbili (02) nyeupe (tetroni) mikono mifupi

Soksi ndefu nyeupe jozi mbili (02) na viatu vya ngozi vyeusi vyenye visigino
vifupi na kamba (flat (black shoes).

Sweta mbili za rangi ya choroko.

SKETI (WASICHANA)

__Belti iwe ndogo
isiwe pana

Mikunjo miwili

Mbele | mbele na nyuma
D\ Mikunjo Nyuma™ Kunjo moja la vyeusi
miwili mbele na nyuma

Kwa wasichana wa kiislamu, rangi ya Hijabu ifanane na rangi ya shati la shule
(nyeupe). Ifunike mikono kiasi ili aweze kufanya usafi bila pingamizi.

NGUO ZA MICHEZO

Wavulana: Bukta ya rangi ya choroko na T/Shirt ya rangi ya choroko ya
mikono mifupi.

-~ 1/shirt (fulana)

- Rangi
choroko




2.2.

3.0.
3.1.

Wasichana: Track suti rangi ya choroko na T/Shirt rangi ya choroko.

e

T/shirt (fulan) 7

Rangi

Pia awe na buti nyeusi wakati wa mvua tu (wasichana na wavulana)

Daftari counter books kumi (10), kalamu za kutosha , mkebe wa hesabu, rula
na Kamusi ya kiingereza iliyotafsiriwa kwa kiingereza (English English
dictionary).

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HiIl

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1998 na
kama ilivyorekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia
miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye
dhamana ya elimu chini ya ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi
na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo
ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara
baada ya kuripoti shuleni.

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na
jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya Shule kulingana na
ratiba ya shule ni lazima.

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

e) Kufahamu mipaka ya Shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya
kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako
katika shule hii.

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na

1) Kutunza mali za umma.



3.2.

4.0.

5.0.

MAKOSA  YAFUATAYO YANAWEZA  KUSABABISHA  KUFUKUZWA AU
KUSIMAMISHWA SHULE.

a) Wizi

b) Uasherati na ushoga

c) Ubakaiji

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,
cocaine, mirungi, kuberi na kadhalika.

e) Kupigana au kupiga.

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

g) Kudharau bendera ya Taifa

h) Kuwa mjamzito /kupata mimba.

1) Kuoa au kuolewa

) kutoa mimba

k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na
usalama wa shule au watu

) Kukataa adhabu kwa makusudi
m) Kuwa na simu ya mkononi.

MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA

SHULENI NA MWANAFUNZI

a) Medical Examination Form, ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa
Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara
utakaporipoti shuleni.

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa
kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule.

TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA
KIKAMILIFU.

KARIBUNI SANA KATIKA SHULE HlIlI
Mg
AN A

MKUU WA SHULE
MKUU WA SHULE
NKWAMWASI SEKONDARI

HAI



SHULE YA SEKONDARI NKWAMWASI
HABARI ZA MWANAFUNZI .

JINA LA MWANAFUNZI:
KABILA :
TAREHE YA KUZALIWA : MWEZI MWAKA
AMEZALIWA KATIKA WILAYA YA MKOA :
DINI : DHEHEBU
JINA LA BABA:
ANWANI YA BABA / MLEZI
~ KIJLJI:
TARAFA:
WILAYA:
MKOA:
SIMU YA BABA/MLEZI NA
8. KAZI YA BABA/MLEZI:
9. KAZI YA MAMA :

o L. A I S

10.AFYA YA MWANAFUNZI KAMA ANA UGONJWA UNAOHITAJI

UANGALIZI UANDIKWE. TAJA UDHAIFU WOWOTE WA MWILI AU AFYA
YAKE NA UAMBATANISHE CHETI CHA DAKTARI

11. MAELEZO MENGINEYO:

SAHIHI YA MWANAFUNZI i TAREHE
SAHIHI YA MZAZI: TAREHE

( Fomu hii {jazwe na kurudishwa shuilent)




JAZA FOMU HII UJE NAYO SIKU YA KUANZA SHULE

NKWAMWASI SEKON&Y SCHOOL

This form should be completed by a medical office in respect of all form I
entrants.

FULL NAME:

AGE: YEAR: SEX:

BLOOD COUNT (RED AND WHITE)

STOOL

URINALYSIS:

SYPHILIS TEST:

T.B:

EYES:

TEETH:'

SKIN:

CHEST:

SPLEEN:

ABDOMEN:

HEART:

ANY ADDITIONAL INFORMATION: Eg. Physical defects, infectious diseases,
impartment treatment given etc.

[ certify that the above is fit to pursue further studies as stated above.

SIGNATURE OF MEDICAL OFFFICER

STAMP (MHURI )




NKWAMWASI SEKONDARI,
S.L.P 1181,
MOSHI.

FOMU YA KUKUBALI

Mimi nimekubali kupokea nafasi
ya kidato cha I niliyopewa katika shule ya Seko:ﬁri Nkwamwasi. Naahidi kuwa
nitatii sheria zote za shule, nitakuwa mwaminifu, nitajitahidi kujifunza kwa bidii
kwa kadri ya uwezo wangu na kufanya kazi kwa moyo mkunjufu ipasavyo.
Nitafika shuleni bila kuchelewa.

Sahihi ya mwanafunzi:

Anwani ya kudumu:

SEHEMU YA MZAZI /| MLEZI

Mimi : ninakubali kumpatia mwanangu
vitu anavyotakiwa kuja navyo
shuleni. Nitasaidiana na walimu kikamilifu katika kumwongoza na kumlea.

Sahihi ya mzazi/ mlezi :

Anwani ya kudumu:

(Aje na fomu hii shuleni bada ya kujazwa)




