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OFISI YA RAIS 

TAWALA   ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

                                                                                                  SHULE YA SEKONDARI NKOKASHU, 

                                                                                                                                                   S.L.P 6976, 

                                                                                                                                           MOSHI. 

                                                                                                                                  04/12/2020 

       

Kumb.Na.NKSS/JIN/2021/VOL 01 

Jina la Mwanafunzi......................................……………………………. 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI 

NKOKASHU  WILAYA YA HAI, MKOA WA KILIMANJARO MWAKA 2021. 

 

1.0 UTANGULIZI 

Nina furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya sekondari 

Nkokashu mwaka 2021 

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 

11/01/2020 saa mbili asubuhi bila kukosa. 

2.0 MAHITAJI MUHIMU YA SHULE. 

a) Sare ya shule 

Wavulana:  Shati mbili nyeupe na suruali mbili za rangi DAMU YA MZEE (MAROON) (Kitambaa 

kimeambatanishwa) upana wa suruali uwe inch 7.  Rangi ya sweta ni DAMU YA MZEE   Viatu 

pea mbili vyeusi vya ngozi vyenye kamba visiwe raba na visiwe na kisigino kirefu  na soksi pea mbili 

rangi nyeusi. 

Wasichana: Blauzi mbili nyeupe na sketi mbili rangi DAMU YA MZEE (MAROON)   (Kitambaa 

kimeambatanishwa) sketi iwe pana na urefu ufike chini ya goti Rangi ya hijab iwe ya rangi nyeupe. 

Rangi ya sweta iwe DAMU YA MZEE(MAROON), viatu pea mbili vya ngozi vyenye kamba visiwe 

raba na visiwe na kisigino virefu na soksi pea mbili rangi nyeupe. 

Sare ya michezo kwa shule hii ni jezi za rangi BLUE kwa wavulana na wasichana.  
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NB MWANAFUNZI ATAKAYE SHONA SKETI NDEFU ZA KUFUNIKA VIATU 

HATAPOKELEWA SHULENI. 

b) vifaa vya taaluma 

 Daftari (COUNTER BOOK) 12 Quire 3, madaftari madogo tisa ya mazoezi, kalamu za bluu na mkebe 

wa hesabu (mathematical set), rula, penseli na ufuto. Begi imara la kubebea vifaa vya shule. 

Angalizo: Mzazi/mlezi umlete mwanao siku ya kuripoti shuleni akiwa na sare zote kwa idadi 

inayotakiwa na vifaa vya taaluma vyote ili vikaguliwe ili kuepuka usumbufu kwa mwanafunzi 

masomo yanapoanza. Mwanafunzi hatapokelewa bila mzazi na mahitaji yanayotakiwa. 

c) UTUNZAJI WA MAZINGIRA NA VIFAA VYA USAFI. 

Kaika kutunza  mazingira ya shule  mwanao anatakiwa  kuja na Ndoo, Slasher na fagio wa chelewa       

d) Mwanafunzi aje na cheti cha kuzaliwa  

KUTAKUWA NA KIKAO CHA WAZAZI WOTE WA WANAFUNZI WALIOCHAGULIWA 

KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA 2021 NKOKASHU SEKONDARI SIKU YA JUMATANO 

TAREHE 06/01/2021 SAA MBILI KAMILI ASUBUHI.  
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3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII 

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa 

Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na 

Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na ofisi ya Rais- TAMISEMI yenye jukumu la 

Usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo kabla na baada ya 

kuripoti shuleni: 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni 

jambo la lazima. 

b)  Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni 

lazima; 

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation); ukiwa nyumbani. 

d)  Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa; 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya  kuwepo ndani na nje ya 

mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii; 

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule; 

g)  Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa; 

h)  Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; na 

i) Kutunza mali za umma, za wengine na zako binafsi. 
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3.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU 

 KUSIMAMISHWA SHULE 

a) Wizi 

b) Uasherati na ushoga 

c) Ubakaji 

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, cocaine, mirungi, kuberi (ugoro)na 

kadhalika. 

e) Kupigana au kupiga. 

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma, ya mwenzako au ya kwako binafsi. 

g) Kudharau bendera yaTaifa. 

h) Kuwa mjamzito au kusababisha mimba. 

i) Kuoa au kuolewa 

j) Kutoa mimba. 

k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu. 

l) Kukataa adhabu kwa makusudi. 

m) Kuwa na simu ya mkononi. 

 

4.0 MAMBO MUHIMU YA KUKAMILISHA 

a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu 

hii itakabidhiwa Shuleni mara utakaporipoti shuleni. 

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika 

migomo,fujo na makosa ya jinai. 

c)  Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na kutii sheria, kanuni na maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule. 

 

5.0 Tafadhali mzazi na mwanafunzi soma kwa makini maelezo na maagizo hayo na kuyatekeleza 

kikamilifu. 
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AHADI YA UTII 

A. Ahadi ya mwanafunzi 

Mimi …………………………………………………………..nakubali kupokea nafasi hii ya masomo 

katika shule ya sekondari NKOKASHU niliyopewa na serikali.Naahidi kuwa mtii wa sheria zote za 

shule, nitakuwa mwaminifu, nitajitahidi kujifunza kwa bidii na kwa kadiri ya uwezo wangu na kufanya 

kazi nyinginezo nitakazopangiwa kwa juhudi na maarifa. 

 

NB:Kushindwa kwangu kutiia ahadi hii, kanuni na sheria za shule zichukue 

mkondo wake. 

 

Saini ya mwanafunzi………………………..................................…………… 

Anuani ya nyumbani………………………………………………………….. 

               ………………………………………………………………………. 

 

A. Ahadi ya mzazi/mlezi 

Mimi ………………………………………………………..nimekubali kumpatia mwanangu (jina la 

mwanafunzi husika)…………………………………………… 

Mahitaji yote muhimu ya shule (sare ya shule, madaftari, kalamu, vifaa vingine vitakavyohitajika 

shuleni nk) ili aweze kujifunza bila matatizo. Naahidi pia kushirikiana na walimu katika kumlea, 

kumhimiza kujifunza na kufuata sheria za shule, na kumhudumia kadiri ya uwezo wangu.  

NB:Kushindwa kwangu kutimiza ahadi hii, kanuni na sheria za nchi na za shule zichukue 

mkondo wake. 

 

Saini ya mzazi/mlezi………………………………………… 

Anuani ……………………………NAMBA YASIMU 1…..……………2…………… 

 

 

NDUGU WA KARIBU KWA MAWASILIANO 

1. JINA ……………………………... .NAMBA YA SIMU……………….  

 

2. JINA ………………………………..NAMBA YA SIMU………………. 

 

3. JINA ………………………………..NAMBA YA SIMU………………. 

 

SEHEMU UNAYOISHI MZAZI/MLEZI 

 

KIJIJI CHA      ……………………..…         KITONGOJI CHA………………….. 

 

JINA LA M/KITI WA KIJIJI/……………………………KATA YA…… 
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PRESIDENT’S OFFICE – RALG 

HAI DISTRICT COUNCIL 

NKOKASHU SECONDARY SCHOOL 

 

MEDICAL EXAMINATION FORM 

(This form should be filled by government medical officer) 

STUDENT FULL NAME………………………………………………… 

AGE ……………………………….. 

BLOOD COUNT (red and white)………………………………………… 

STOOL……………………………………………………………………. 

URINE…………………………………………………………………….. 

V.D………………………………………………………………………… 

T.B……………………………………………………………………..….. 

EYES…………………………………………………..............………….. 

EARS……………………………………………………………………… 

TEETH…………………………………………………….……………… 

SKIN……………………………………………………..……………….. 

 

TREATMENT GIVEN (if any)…………………………..……………… 

……………………………………………………………….……………. 

ABDOMEN…………………………………………………..…………… 

HEART………………………………………………………..………….. 

ANY ADDITIONAL INFORMATIONS e.g. Physical defect, infections, impairments and any other 

abnormalities………………..………..………. 

……………………………………………………………………………………………………………

………………………………………………… 

I certify that the above examinee is fit. 

 

SIGNATURE……………………………………… 

NAME…………………………………….………. 

DATE…………………..OFFICIAL STAMP……………….……… 
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