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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MUKWASA WILAYA YA HAI
MKOA WA KILIMANJARO MWAKA 2021.
1.0 Ninafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika Shule hii mwaka

KUSINI, umbali wa Kilomita SITA (km 6), Kaskazini mwa Halmashauri ya Hai.

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza rasmi tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni
kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 25/01/2021.
2.0Mambo muhimu ya kuzingatia.
2.1Sare za Shule ni rangi nyeusi
(a) Wasichana
Sketi mbili (2) za marinda box ambazo zinavuka magoti — utaonyesha siku ya kuripoti
Mashati meupe mawili (2) ya mikono mifupi aina ya Tomato (yawe mapya kulingana na
ukubwa wa mwanafunzi).
Sweta moja (1) linalofanana na rangi ya sketi
Soksi jozi mbili (2) nyeupe
Viatu vyeusi vya kamba viwe vya ngozi vinavyoweza kupigwa kiwi na visiwe na visigino
virefu.
Huruhusiwi kusuka nywele wala kunyoa kipara au staili mfano kiduku, panki n.k
NB: Rangi ya hijabu ifanane na rangi ya shati (iwe nyeupe)

(b) Wavulana

- Suruali mbili (2) ndefu ambazo hazibani, upana wa chini usizidi inchi 16-18.
Mashati mawili (2) aina ya Tomato
Sweta moja (1) inayofanana na rangi ya suruali
Soksi jozi mbili (2) nyeupe.
Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba vinavyoweza kupigwa kiwi na visiwe na kisigino
kirefu.
Mkanda wa suruali mweusi usio na madoido
Mwanafunzi atakaye vaa modo au kata kei ataadhibiwa na suruali itakatwa
Huruhusiwi kunyoa kipara wala staili mfano kiduku, panki n.k

NB: Angalia kitambaa kilicho ambatanishwa
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2.2 Sare ya michezo kwa shule hii ni
i Wavulana: Tracksuit ya rangi nyeusi
ii. Wasichana: Tracksuit ya rangi nyeusi.
Sare hizi zitakaguliwa siku ya kuandikishwa mwanafunzi.
2.3 CHAKULA:-
Kuna kamati ya wazazi inayohusika na chakula cha wanafunzi, mzazi/mlezi fika shuleni
watakujulisha namna ya kuchangia.
2.4 PICHA SITA ZA PASSPORT SIZE:
Na faili moja (folder file) lisiwe la plastiki kwa ajili ya kumbukumbu
2.5 MAZINGIRA:
i Kila mwanafunzi aje na mti mmoja wa kivuli au matunda wa kupanda katika eneo la shule.
ii. Uje na fagio la chelewa kwa ajili ya usafi na mazingira ya shule pamoja na fyekeo na ndoo
ndogo ya ujazo wa lita kumi.

3.0 VIFAA VYA DARASANI
Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na vifaa vya darasani kwa ajili ya masomo na mazoezi ya
kitaaluma hapa shuleni kama ifuatavyo:-
0] Madaftari ya masomo 10 (Counter book Quire 3)
(i)  Daftari ndogo 10 kwa ajili ya mazoezi
(iii)  Mathematical set (Mkebe wa vifaa vya hisabati)
(iv) Kalamu ya wino (Bluu au Nyeusi), Penseli, Kifutio na Rula ndefu.
(v) Dictionary (OXFORD) English to English
(vi) Mathematical table (4-figure)
(vii) Begi la kubebea madaftari na vitabu.

4.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII.
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 5 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa
na Wizara ya Elimu, Sayansi na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais
— TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya
msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya
kuripoti shuleni.

4.1(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni
lazima.

(c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation)

(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya
mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii.

(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule

(g9) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na

(i) Kutunza mali za umma
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4.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa shule au kusimamishwa
masomo

a.

b.
C.
d

)
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Uasherati, ushoga na usagaji

Ubakaji

Wizi

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli,
ugoro na kadhalika

Kupigana au kupiga

Kuharibu kwa makusudi mali za umma, kama vile: kuandika katika kuta za majengo ya shule,
kuharibu meza na viti kwa michoro na maandishi yasiyo na msingi, kuvunja vioo, mabomba n.k
Kudharau bendera ya Taifa

Kupata mimba/kusababisha mimba

Kuoa au kuolewa

Kutoa mimba/kushiriki kutoa mimba

Kukataa adhabu kwa makusudi

Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo

. Kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu

Kumiliki, kukutwa, kutumia simu ya mkononi au laini ya simu (sim card) katika mazingira ya
shule

Kutoka nje ya eneo la shule bila ruhusa

Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kwa kunywa sumu n.k

Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni

Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzako, walimu/walezi kwa ujumla

Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku tisini (90) bila taarifa.

4.3 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na

wanafunzi.

a. Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Form hii
itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.

b. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika
migomo, fujo na makosa ya jinai.

c. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na

shule.

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
KIULAP. E

MKUU WA SHULE

= Mkuu Wa Shule
Mukwsss Sekonds:i
S.L.P 4.HA/ |
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OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA HAI
SHULE YA SEEONDARI MUKWASA
S.L.P 04, HAI

TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI
(Taarifa hii jjazwe na wanafunzi wote wa kidato cha kwanza na wanafunzi wanaohamia
katika shule hii)

TIRA LA BWANER .....oin05mssv0iessmmons sominmmmesinsetasessmnivsessessbsssiinstinsssstsssmsonssssi st ko

RN LABRBIE . . ccvivri st HAI/AMEFARIKI
RN LA MEARER: oo ool ot iiiemtuv itV AR s 655 £l s v s HAI/AMEFARIKI
JINA KAMILI LA MLEZI (KAMA HANA WAZAZI) ......ccoveeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeseeeeeeeseeesn

ORISR IIMIRIEEE .. coooenisnsnisssionss saonssssssinbn 5340 b atsname sasmsstosh ssboshn b o st smn e
JAMAA KATIKA FAMILIA

L TERETER R &semins st ey st s St sibs s

HIDADLYADADA .............cccovcommmerinsasssssiosssassessosiosinstsresossas

NB: Ambatanisha cheti cha kuzaliwa
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OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA HAI
SHULE YA SEKONDARI MUKWASA
S.L.P 04, HAI

HATI YA UTII WA SHERIA
A: MWANAFUNZI

JINA LA MWANAFUNZI .....cooimiiiinieee oo e
TAREHE YABUBALIWA ...............oomisssoninssssssssmsessssssasmssememmmmseseesses e ssss s e
JINA MZAZI/MLEZI ........cooteumuemrraeeeeteeseseeeeeeeee s e e oeeeoese e
UHUSIANO WA MLEZI (BABA, MJOMBA, KAKA N.K) «...ooooooooo
KAZI YA MZAZI/MLEZI ......ccc.coomomimimmmimeieeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeoeooeoeoeooooo

| ey S T W Nikiwa mwanafunzi wa shule
hii, nakubali kuwa, umma wa nchi hii ya Tanzania ndiyo uliyonipa nafasi hii maalumu
ya masomo, ili nimalizapo niweze kuitumikia nchi katika kuleta maendeleo. Hivyo
basi ninaahidi kwamba, nitajibidisha hapa shuleni na pia nimalizapo shule. Il
kutimiza shabaha hiyo na ninakubali na kuahidi kwa hiari yangu mwenyewe kuwa
nitatii sheria za shule na amri nitakazopewa na uongozi wa shule (walimu na serikali
ya wanafunzi). Nikiwa na malalamiko au maoni nitayafikisha kwa uongozi wa shule
kufuatana na utaratibu uliowekwa bila kuogopa chochote.

b T BBHE i naesemesmammsnsrisisonins
B: MZAZI/MLEZ]I
Mimi Bwana/Bibi ........ccouoeememmimniiiiieo . Mzazi/Mlezi wWa ........ccccuveeeneennannn....

Nimesoma kwa makini sheria za shule kama zilivyoandikwa katika maagizo kwa
wazazi na nazikubali sheria hizo na nitashirikiana na shule kuona kuwa mwanangu
anazingatia kwa makini kwa manufaa ya Umma.
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PRESIDENT’'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
REQUEST OR MEDICAL EXAMINATION FORM
To the Medical officer

Please examine (Parme. Of STUGEML); .....cciccvivsiiiumvsisssssisssisesssasssssassssmasssanssasass osn who has been
selected to join this school or his fitness as a student in the following areas.
) | =711 ) | DR e NI (e rnel ol e e - S

PRRIBANIMOIE B i e R R e erivsnenn

Fo. BU00] civiiiuinnvimmii i i it el e e e R e

6. ASENMB D EFCUIDSIS .« cionise cvesinismssstrsni namsinnvs imsess suamnens die bhons sombesiiuns
2 Pregnancysmss. B .. W e e e

8. Other diSRaseS ..ot s vmr s isissrivisiss s ts i s e e s

MEDICAL CERTIFICATE ( To be completed by a medical officer)
I have examined the above and consider that he/she is physically fit as a student.

NAME(medical OffiCer) .......cccvreeivenriereeseeeeie e SIGNATLIRE vvsoonisssorsessansstinmes
STANIGNT. . o o SRR o i e DESIGNATION .....ccocoumnremereressiaiinessvisens
e R .. . '
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