JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS — TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA HAI

a Sekondari Longoi,

Simu Namba. 0755 - 625224Sh A
@aloymsS. L. P 1009,

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA 2021 KATIKA
SHULE YA SEKONDARI LONGOIILIYOPO WILAYA YA HAI MKOA
WA KILIMANJARO.

1.0 Utangulizi

Ninafurahi kukutaarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA
katika shule hii mwaka 2021. Shule ya Sekondari LONGOI ipo umbali wa km 22 kusini mwa
Halmashauri ya HAL.

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11 — 01 — 2021na mwanao anatakiwa kuripoti
shuleni kuanzia tarehe 11 — 01 — 2021na mwisho wa kuripoti ni tarehel8 — 01 — 2021ndani ya siku
saba.

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia
2.1 Sare za Shule
a) WAVULANA
Suruali 2 za rangi yaK1JANI (DARK GREEN),shati nyeupe 2 za mikono mifupi viatu
vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi na vya kamba, soksi nyeusi pea 2, — ona
kitambaa kilichoambatishwa kwa ajili ya Suruali. Sweta liwe la rangi ya Suruali na shingo
iwe ya V.

Maelezo ya mshono;

Suruali iwe ya marinda mawili (2),iwe na mifuko ya pembeni sio kama ya jinsi, iwe na
mfuko mmoja wa nyuma wa kufunga kwa kifungo sio zipu, pia iwe ndefu na yenye pindo
chini mwisho (Turn up), iwe na upana kuanzia 15cm.

b) WASICHANA

Sketi 2za rangi yaKIJANI — DARK GREEN na shati nyeupe 2 za mikono mifupi, soksi
nyeupe jozi 2 zinazofika nusu ya mguu, viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi
na vya kamba — ona kitambaa kilichoambatishwa kwa ajili ya Sketi. Sweta liwe la rangi
ya Sketi na shingo iwe ya V.

Maelezo ya mshono;

Sketi iwe ya Rinder box, belti lisiwe kubwa liwe la kawaida na pia iwe ndefu urefu toka
kwenye goti kwenda chini iwe cm20,kiuno kiwe na upana wa nchi 2'4” (Usishone
kantangaze).
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c) KWA WAISLAMU

Msichana ashone “short kanzu” nyeupe ndefu. Rangi ya Hijab ifanane na Sare za shule
(iwe nyeupe sawa na “short kanzu”. na iwe ndefu inayofunika mabega hadi mikono).
PATA MAELEKEZO ZAIDI SHULENI.

2.2. Sare ya michezo

WAVULANA

Bukta nyeusi, T — sheti nyekundu
WASICHANA

Bukta nyeusi, T — sheti nyekundu

2.3. Daftari, kalamu na mkebe wa hesabu.
2.4. Awe na begi la kubebea daftari.

2.5. Aje na FAILI (file) kwaajili ya kutunza kumbukumbu zake za darasani.

3.0 MAHITAJI MENGINE:
Q) Kila mwanafunzi awe na Sahani na Kijiko kwa ajili ya chakula.

3.1 Vifaa vya usafi na kazi ndogondogo za nje ya darasa.
Mwanafunzi afikapo shuleni afike na kifaa kifuatacho:-
I. Jembe lenye mpini moja(1)
ii. Ndoo ndogo ya plastiki moja(1) na Ufagio wa chelewa mmoja (1)
iii. Fyekeo moja (1)

NB:Mwanafunzi ataleta mojawapo ya vifaa tajwa hapo juu.



4.0 Sheria na Kanuni Muhimu za Shule hii

3.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama

ilivyorekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote

inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya

elimu nchini na Ofisi ya Rais — TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na

utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:-

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni
jambo la lazima;

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni
lazima;

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation);

d) Kuwahi Kkatika kila shughuli za shule na nyingine utakazopews;

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya
mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote uwapo shuleni;

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; na

i) Kutunza mali za umma.

3.2 Makosa Yafuatayo Yanaweza Kusababisha Kufukuzwa au kusimamishwa Shule (Masomo)
a) Wizi.

b) Uasherati na ushoga.

c) Ubakaji.

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi n.k.
e) Kupigana au kupiga.

) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

g) Kudharau Bendera ya Taifa.

h) Kuwa mjamzito/ kupata mimba.

i) Kuoa au kuolewa.

j) Kutoa mimba.

k) Kugoma, kuchochea na kuongoza, kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.

I) Kukataa adhabu kwa makusudi.

m) Kuwa na simu ya mkononi.

n) Utoro.

4.0 Mambo Mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na
mwanafunzi



a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hii
itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo,
fujo na makosa ya jinai.

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
d) Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
NB: Hakikisha kuwa unamleta mwanao shuleni na kumkabidhi mara tu shule itakapofunguliwa.

Endapo mwanafunzi/mzazi/mlezi atakuwa na dharura awasiliane kwa kutumia simu ya shule.

Mwisho natumia fursa hii kwa niaba ya walimu, wafanyakazi na wanafunzi wote wa shule hii kukukaribisha
hapa shuleni na naamini utatumia vizuri nafasi hii uliyopewa na Taifa.

KARIBU SANA LONGOI SEKONDARI
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MKUU WA SHULE,
SHULE YA SEKONDARI LONGOI,

S. L. P 1009,
MOSHI.
YAH: UCHAGUZI WA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA ..........cceee....
1. Asante sana kwa barua yako yenye Kumb.Na. LSS/G/J/Vol. ......./......... ya tarehe ......... Y /20.......

ya kunijulisha kuwa nimechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza shuleni hapo.

2. Ninatoa ahadi kutii sheria zote za shule ambazo nimezisoma na kuzielewa.
. o . e . PICHA YA
3. Ninakubali/ sikubali nafasi hii niliyopewa na Taifa. MWANAFUNZI
4. Niko tayari kutimiza maagizo yote niliyopewa kujiunga na shule hii.
5. Historia fupi ya Mwanafunzi husika.
Jina kamili Shule ya Tarehe ya | Mahali Dini/Dhehebu | Uraia
uliloandikishwa Msingi na kuzaliwa unapoishi/ulipozaliwa
shuleni Sekondari Kijiji/Kitongoji/Mtaa
ulizopitia
MSINGI Kijiji
SEKONDARI Kitongoji/Mtaa
Nakiri kuwa maelezo yote niliyotoa hapo juu ni sahihi.
6. Jina kamili la MwWanafunzi ........ccccceeveveveeveeceicecece e sahihi ..o tarehe ...coooveeenen.
7. Sehemu ya Mzazi/Mlezi kukubali kuchaguliwa kwa mwanafunzi/mtoto husika.
PICHA YA
MZAZI/MLEZI

7.1 JiNQ 12 MZAZI/IMIBZI .ottt ettt st ettt sre e st ess st s e e s KazZi voveeieeeece e e
7.2 Namba Ya SIMU Y@ MZAZI/IMIZI ....cvveeveeeeveeeeeeetiecteeee ettt sttt es et st ses s et seessa s arssbe st nensersssas et eee
7.3 ANUANT YA MZAZI/IMIBZI w.vecveeeeeet et ettt ettt ettt et et sas st st ses et sassasetesssessessasebessensasessnsssesrensans
7.4 Mahali anakoishi:

Tamko la Mzazi/Mlezi
Ninakiri kuwa mimi ni Mzazi/Mlezi wa
.................................................................................... Ninakubali/sikubali nafasi hii aliyopewa mwanangu ya
kujiunga na shule hii. Nakubali/sikubali sheria na maagizo yote ya shule aliyopewa ya kujiunga na shule
hii. Naahidi kumhudumia mwanangu na uongozi wa shule kufanikisha elimu yake.
Sahihi ya Mzazi/MIEZi .......coeveeeeeierieece et eveee e TArene .ot
*FUTA ISIYOHITAJIKA*
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PRESIDENT’S OFFICE- RALG

HAI DISTRICT COUNCIL
LONGOI SECONDARY SCHOOL

MEDICAL EXAMINATION FORM

NAME OF STUACN ...\t e e e e e eaes
To Medical Officer,
District/Regional/Designated Hospital
Please examine the above named student in full as to his/her physical and mental fitness for being able
to pursue Ordinary Secondary School Education for four years.
Y [ ] 1| PP
CHBAIING. o
SO, e
CHEAT EXAMINATION. ...
CBIOOO PIESSUIE. ..o ettt e e
C ST DS & ST P, ettt
SISy . e
AL e
B = T PPN
CDEAD S, ..t
CSICKIE CBIL. e
CTEOPICAl UICRE. .o e
CTUMOUES (DFASES). ettt e e e e
Pregnancy test (FOr GirlS). ...
c N UL OIS, oottt ettt ettt e s
. Other observations

O© 00 NOoO O WDN -

el e o el
O L WN RO

I have examined the above named student and consider him/her physically and mentally fitness to
pursue with Ordinary Secondary School Eduction.

N A E.
SIGNATURE. ... DATE. ..o
DESIGN ATION ...
ST ATION. L e e e

OFFICIAL STAMP. ... e



