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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KYUU
WILAYA YA HAI, MKOA WA KILIMANJARO MWAKA 2021

1.0 UTANGULIZI

Nina furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya Sekondari
KYUU iliyopo KATA YA MASAMA MAGHARIEI mwaka 2021.
Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 SAA MOJA KAMILI ASUBUHI siku ya
Jumatatu. Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe tajwa bila kukosa.

2.0 MAHITAJI MUHIMU YA SHULE
a)SARE YA SHULE
WAVULANA: Shati mbili (2) nyeupe mikono mifupi na suruali mbili (2) za rangi ya MOTO
(KITAMBAA KIMEAMBATANISHWA) upana wa suruali uwe nchi 15. Rangi ya sweta ifanane na rangiya
suruali. Viatu pea mbili vyeusi vya ngozi vyenye kamba visiwe raba na visiwe na kisigino na soksi jozi
mbili rangi nyeusi .Pia ashone tai inayofanana na rangi ya suruali.

Suruali (wavulana)
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upana nchi 15

WASICHANA:  Blauzi mbili (2) nyeupe na sketi  mbili (2) rangi ya MOTO  (KITAMBAA
KIMEAMBATISHWA) Sketi iwe pana yenye marinda 16 ( mbele marinda 8 na nyuma marinda 8) urefu
ufike kwenye unyayo. Rangi ya hijab iwe rangi nyeupe. Rangi ya sweta la shule ifanane na rangi ya
sketi, viatu jozi mbili (2) vya ngozi vyenye kamba visiwe na kisigino na soksi jozi mbili (2) rangi nyeupe.

Rangi ya tai ifanane na sketi.

Tafadhali mzazi zingatia rangi ya kitambaa (kilichoambatanishwa hapo juu) ili kuepusha usumbufu kwa

mzazi.
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NGUO ZA MICHEZO.

Wavulana: Bukta ya bluu isiyokolea (Aqua blue) na T/Shirt ya rangi bluu isiyokolea (Aqua blue ya

mikono mifupi.

Nguo za michezo kwa wavulana na wasichana ni track suit yenye rangiya bluu isiyokolea (aqua) na t-

shirt ya bluu.

Wasichana: Track suti rangi ya bluu isiyokolea na T/Shirt rangi ya bluu isiyokolea.

P



T/Shirt (fulana)
Rangi
Ya bluu
isiyokolea

Pia awe na buti nyeusi wakati wa mvua tu (wasichana na wavulana)

VIFAA VYA TAALUMA

Daftari kumi (COUNTER BOOK) na daftari ndogo kumi za mazoezi, kalamu za bluu na mkebe wa hesabu
(compass), rula, kamusiya kiingereza iliyotafsiriwa kwa kiingereza (dictionary), penseli na ufuto. Begi

imara la kubebea vifaa vya shule.

VIFAA VYA CHAKULA
Mahitaji na utaratibu wa chakula utatolewa na kamati ya wazazi.
Mwanafunzi afikapo shuleni awe na sahani ya bati, kikombe cha bati na kijiko kwaajili ya chakula
awapo hapa shuleni.

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa

kuwa Na .10 ya mwaka 1975 .Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu,
sayansi na teknolojia yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya Raisi TAMISEMI  yenye jukumu
la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa
kwa maandishi na atapewa nakala yake mara baada ya kuripoti.
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Heshima kwa viongozi , wazati, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni
jambo la lazima. : :
Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni
lazima

Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni ukiwa nyumbani (PREPARATlON)

Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa :

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya
mipaka ya shule hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii

Kutunza usafi wa mwili ,mavazi,na mazingira shule

Kuvaa SARE YA SHULE wakati wote unaotakiwa

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

Kutunza mali za UMMA
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4.0

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE AU

KUSIMAMISHWA MASOMO

Wizi

Uasherati na ushoga

Ubakaji

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, cocaine, mirungi, kuberi na
kadhalika

Kupigana na kupiga mwingine

Kuharibu kwa makusudi mali ya UMMA

Kudharau BENDERA YA TAIFA kwa makusudi

Kuwa mjamzito/kupata mimba/kumpa mwingine ujauzito

Kuoa au kuolewa

10. Kutoa mimba
11. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kupoteza amani na usalama wa shule au

watu

12. Kukataa adhabu kwa makusudi
13. Kuwa na simu ya mkononi.

MAMBO MENGINE YA MUHIMU YAKUPASWA KUKAMILISHWA SHULENI NA
MWANAFUNZI ANAPOKUJA KURIPOTI SHULENI

1. MEDICAL EXAMINATION FORM ambayo inajazwa na MGANGA MKUU wa hospitali ya
serikali fomu hiyo itakabidhiwa kwa MKUU WA SHULE mara utakaporipoti shuleni.

2. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki
katika migomo ,fujo na makosa ya jinai.

3. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule

4. Vifaa vya chakula ni sahaniya bati, kikombe na kijiko.

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelekezo /maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU KYUU SEKON
C. B.KIL
MKUU WA SHULE
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OFISI YA RAISI-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA HAI
SHULE YA SEKONDARI KYUU
AHADI YA UTII

A. Ahadi ya mwanafunzi

IV cooeeseseeeeeeeseesss e sas e ses s ssassa s s s s s SRS s s 00 nakubali kupokea
nafasi hii ya masomo katika shule ya Sekondani KYUU niliyopewa na serikali.
Naahidi kuwa mtii wa sheria zote za shule, nitakuwa mwaminifu , nitajitahidi
kujifunza kwa bidii na kwa kadri ya uwezo wangu na kufanyakazi nyinginezo
nitakazopangiwa kwa juhudina maarifa.

NB: Kushindwa kwangu kutii ahadi hii, kanuni na sheria za shule zichukue mkondo
wake

SQINT YA MWANATUNZI.wwureernssisssmssssesssssessamsssssmmssses s ssmmssses st
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IVEI N ere v eeeseeesssae e sesees e ssbera b s saE SR s S s S nimekubali kumpatia
mwanangu (jina la MWaNAfUNZINUSIKA) . eeereeuerrssms s mahitaji
yote muhimu ya shule (sare Yya shule,madaftari,kalamu,vifaa vingine
vitakavyohitajika shuleni n.k)ili aweza kujifunza bila matatizo. Naahidi pia
kushirikiana na walimu katika kumlea , kumhimiza kujifunza na kufuata sheria za
shule na kumhudumia kadiri ya uwezo wangu.

NB: Kushindwa kwangu kutimiza ahadi hii ,kanunu na sheria za nchi na za shule
zichukue mkondo wake.
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PRESIDENT’S OFFICE —RALG
HAI DISTRICT COUNCIL
KYUU SECONDARY SCHOOL

MEDICAL EXAMINATION FORM

(This form should be filled by the government medical officer)

STUDENT’S FULL NAME: ... cutreeeeriisierssisssisssssssssssssssiss st s s s s s

ABDOMEN....
HEART... . .
ANY ADDlTlONAL INFORMATION eg. Phy5|cal defect,infectious, lmpaxrments and any other

| certify that the above examinee is fit
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