

KUMB NA. KSS/AD/VOL.I/2017

JINA LA MWANAFUNZI _____

**YAH/; MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KISELU WILAYA
YA HAI MKOA WA KILIMANJARO MWAKA**

1.0. Utangulizi

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/1/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 15/1/2021 ndani ya siku saba.

2.0. Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1. Sare ya shule

(a) Sare ya shule hii ni kama ifuatavyo:-

1. WAVULANA

AINA YA NGUO	IDADI	MAELEZO YA MSHONO (Kipande SWcha kitambaa kimeambatanishwa)
1. SWETA	MOJA (1)	Mshono- lisiwe la kubana
2. SHATI	MBILI (2)	Nyeupe mikono mifupui
3. SURUALI	MBILI (2)	Mshono iwe na marinda mbili isiwe ya kubana
4. TAI	MOJA (1) blue iliyo kolea (dark blue)	Tai ndefu bluu bahari
5. T-SHIRT	MOJA (1)	Mshono maelekezo shuleni (isiwe imebana)

- Viatu vya ngozi kamba pea mbili (viatu vya plastiki haviruhusiwi)
- Soksi nyeupe pea mbili (2)

(b) Sare ya michezo ni bukta moja (1) rangi nyeusi, fulna moja (1), raba pea moja (1) rangi nyeusi.

2. WASICHANA

AINA YA NGUO	IDADI	MAELEZO YA MSHONO (Kipande SWcha kitambaa kimeambatanishwa)
1. SWETA	MOJA (1)	Mshono- lisiwe la kubana
2. SHATI	MBILI (2)	Nyeupe mikono mifupi
3. SKETI	MBILI (2)	Mshono iwe ndefu rangi ya bluu bahari
4. TAI	MOJA (1) blue iliyo kolea (dark blue)	iwe ndefu rangi ya bluu bahari
5. T-SHIRT	MOJA (1)	isiwe ya kubana

- Viatu vya ngozi vya kamba pea mbili (viatu ya plastiki haviruhusiwi)
- Soksi nyeupe pea tatu (3)

- (c) Sare ya michezo ni bukta moja (1) rangi nyeupe fulana moja (1) raba pea moja (1) rangi nyeusi.

2.2. Vifaa vya darasani

- Kalamu 2, Madaftari makubwa (counter book 10)
- Masha la hisabati
- Dictationary ndogo English –Swahili

2.3. Vifaa vya chakula

- Kijiko kimoja (1)
- Sahani moja (1) rangi ya damu yam zee

2.4. Mchanganuo wa mchango wa chakula

Chakula: Wasiliana na kamati ya ckaula katika vikao shuleni

1. Lipa michango yote ya fedha kwenye akaunti namba 4013500128 NMB Hai Jina la akaunti ni Kiselu Sekondari.
2. Mwanao aje na hati ya malipo (bank pay slip) siku ya kufungua shule
3. FEDHA YA MCHANGO WOWOTE HAITAPOKELEWA SHULENI
4. Hakikisha umeandika jina sahihi la mwanafunzi katika stakabdhi ya malipo na kidato chake.
Mfano: Dominiki Wilfred Urassa kidato cha kwanza 2021.
5. Unashauriwa kulipa malipo yote kukwepa usumbufu wa kwenda benki mara kwa mara.
6. Unashauriwa kulipa malipo yote benki mapema kuepuka foleni ndefu benki wakati wa kufungua shule.

Sheria na kanuni za shule hii

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na 25 ya mwaka 1988 na kama ilivyo rekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwana 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- (a) Heshima kwa viongozi, Wazazi, Wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika bika shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule nilazima.
- (c) Kuwahi katika kila shughuli na nyingine utakazopewa.
- (d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo utakayopewa ya kuwepo ndani ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii
- (e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
- (f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- (g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
- (h) Kutunza mali ya umma

- 3.0. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule
- (a) Wizi
 - (b) Uasherati na ushoga
 - (c) Ubakaji
 - (d) Ulevio wa matumizi mabaya ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocane, mirungi, kubeli na kadhalika.
 - (e) Kupigana au kupiga
 - (f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
 - (g) Kudharau bendera ya Taifa
 - (h) Kuoa au kuolewa
 - (i) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani ya na nje ya shule
 - (j) Kutoa mimba
 - (k) Kugoma kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
 - (l) Kukataa adhabu kwa makusudi
 - (m) Kuwa na simu ya mkononi
- 4.0. Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi
- (a) Fomu ya maelekezo ya awali ya mahitaji ya shule
 - (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya wanafunzi na mkataba wa kutoshirikiki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
 - (c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule
 - (d) Fomu ya daktari (Medical examination form) ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu a shule mara utakapo ripoti shuleni.
- 5.0. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBUNI SANA KATIKA SHULE HII.


MKUU WA SHULE

HEADMASTER
KISumu SECONDARY SCHOOL
MOSHI

**KISELU SEKONDARI
FOMU K.K**

Fomu hii iajzwe kwa usahihi na mzazi/mlezi katika sehemu yake na mwanafunzi katika sehemu yake na irudishwe shuleni siku ya udahili.

Mimi _____ mzazi/mlezi wa mwanafunzi nimesoma/nimeelewa masharti yote yanayohusu mtoto wangu kuingia shule ya sekondari Kiselu.

Nitampatia mahitaji yote yanayotakiwa na nitashirikiana na walimu katika kumlea vizuri mtoto wangu ili apate kunufaika na elimu atakayo ipata shuleni.

sahihi ya mzazi/mlezi _____
Anwani ya mzazi/mlezi S.L.P. _____ (Mji) _____
Tarehe _____

Mimi _____ (mwanafunzi) natambua kuwa nina dhamana kubwa sana kupatiwa nafasi katika shule ya serikali. Naahidi kutii sheria za shule na nitajitahidi kuwa mwanafunzi mwema na mwene bidii na niodhamu katika kazi zote za mikono na kazi za darasani kwa muda wote nitakaoishi shuleni Kiselu sekondari.

Sitashiriki vitendo viovu, migomo au maasi ya aina yoyote. Naahidi uzalendo mbele, utovu wa nidhamu kwangu itakuwa mwiko.

sahihi ya mwanafunzi _____
Tarehe _____

**KISELU SEKONDARI
FOMU H.B**

HABARI BINAFSI KUHUSU MWANAFUNZI

Fomu hii ijazwe kwa usahihi na mzazi/ mlezi nairudishwe shuleni siku ya udahili.

1. Jina la Mwanafunzi _____ (Jina hilo ndilo litakalotumika siku zote bila kubadilika)
2. Tarehe ya kuzaliwa _____
3. Mahali alipozaliwa _____ wilaya ya _____ mkoa _____
4. Jina la baba mlezi _____
5. Mahali (baba) anapoishi sasa _____
6. anuani ya baba mlezi _____
SLP _____ MJI _____
7. Jilna lamama/ mlezi _____
8. Dini ya mama / mlezi _____
9. Dini ya baba/ mlezi _____
10. Dini ya nwanafunzi _____
11. Kaziya baba/ mlezi _____
12. Kazi ya mama / mlezi _____
13. Namba ya simu ya mzazi/ mlezi _____
14. Michezo anayoshiriki mwanafunzi ni _____, _____, _____
15. Mimi _____ (mzazi/ mlezi) ninathibitisha kuwa taarifa nilizo andika ni sahihi _____ (sahihi ya mzazi/ mlezi) tarehe _____

**KISELU SEKONDARI
FOMU M.E.**

Request for medical examination

This form is to be completed by A Medical Officer and should be submitted at school on the day of admission.

Name of pupil _____

Age _____ sex _____

The above named has been examined in respect of:-

A. STOOL _____

B. URINE _____

C. CHEST _____

D. BLOOD _____

E. EYES _____

F. EARS _____

G. PREGNANCY TEST _____

H. OTHERS _____

I am satisfied that the above named pupil is fit/not fit to persue further studies in a secondary school.

Signature

Date

Designation

Station

Stamp