
                      OFISI YA RAIS  TAWALA  ZA MIKOA NA SERIKALI  ZA  MITAA
                                                HALMASHAURI YA WILAYA YA HAI

  SHUILE YA SEKONDARI BOMA,

S. L. P. 277,

HAI.

TAREHE………………..

Kumbu.Na. BSS/FK/KDT/2021

JINA LA MWANAFUNZI…………………………………………………………………………………………………………..

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI BOMA

1.UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika
shule ya sekondari Boma mwaka wa masomo 2021. Muhula  wa kwanza wa masomo unaanza
tarehe 11-01-2021 na mwanao anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11-01-2021 na mwisho wa
kuripoti ni tarehe 18/01/2021

2.MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

(a)Vifaa vya masomo

Siku ya kuripoti aje na vifaa vifuatavyo:-

I. Madaftari (COUNTER BOOKS) 11 ya  “Quire 4”
II. Faili (Flat file) 02

III. Kalamu ya wino na Mkebe wa Hesabu (Mathematical set)
IV. Begi la kubebea Madaftari

VIFAA VYA USAFI
i. Siku ya kuripoti mwanafunzi aje na ufagio(chelewa) kwa ajili ya usafi.
ii. Siku ya kuripoti mwanafunzi aje na fykeo na ndoo ndogo ya LT 10 kwa ajili ya usafi.

(b)SARE ZA SHULE

I. Sare ya Shule kwa Wavulana ni Suruali (Rangi ya Pitch) 02 na Mashati mawili (Meupe)
yenye mikono  mifupi, Kwa Wasichana ni Sketi za Rinda Box ndefu (Rangi ya Pitch) 02 na
Mashati mawili (Meupe) ya mikono mifupi.

NB: Maelekezo ya mshono kwa wavulana suruali isipungue sentimita 17 upana wa chini
yenye kupindwa kwa chini na kwa Wasichana sketi iwe na rinda Box na isipungue urefu wa
sentimita 20 kutoka kwenye magoti kwenda chini.



II. Sweta (sweta rangi kijivu) WOTE

III. Viatu Vyeusi (Vya ngozi) vyenye Kamba, vyenye kisigino kifupi na soksi nyeupe-WOTE

IV.Rangi ya Hijabu ifanane na shati la shule (nyeupe)-Hijabu/Shungi ifunike mikono

V.Sare ya michezo ni Track suti kwa Wasichana na Wavulana (Rangi ya blue bahari)

(c) CHAKULA

Ipo kamati ya Wazazi inayohusika na chakula shuleni (Utapewa kiambatisho kinachoonesha
utaratibu wa kuchangia kutoka kwa kamati ya chakula)

NB:- Pamoja na fomu hii naambatisha fomu ambazo unatakiwa kuzisoma, Kuzielewa, kuzijaza
na uje nazo shuleni siku ya kuripoti.

Ø Medical examination form ijazwe na Mganga Mkuu wa Hospitali ya serikali na
kurudishwa shuleni.

Ø Fomu ya maelezo binafsi ya Mwanafunzi.
Ø Sheria na Kanuni muhimu za shule.
Ø Hati ya mkataba wa kutii sheria na kanuni za shule.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI BOMA



OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

SHULE YA SEKONDARI BOMA
TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI NA MZAZI/MLEZI WAKE & HATI YA MKATABA WA

KUTII SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

A. TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI
· JINA LA MWANAFUNZI (TSM9)……………………………………………………………….JINSIA………………
· JINA LA BALOZI/MJUMBE ……………………………………………………………….
· TAREHE YA KUZALIWA ……………………………………..
· MAHALI UNAPOISHI:   MTAA………………………………….KATA……………………………………………

TARAFA……………………………..WILAYA…………………….MKOA………………………………………………..
· NAMBA YA MTIHANI STD VII ……………………….
· URAIA (MTANZANIA/SI MTANZANIA) ………………………………………………………………………………

Mimi ……………………………………………………………….(Mwanafunzi) ninakubali nafasi hii niliyopewa, Sheria na
kanuni za shule nimezisoma na kuzielewa, na ninaahidi kuwa nitazitii zote pamoja na maelekezo
mengine yote nitakayopewa na Walimu na Viongozi wa shule.

Tarehe…………………………………………………………Saini …………………………………………………………

B.TAARIFA  ZA MZAZI/MLEZI ANAEISHI NA MWANAFUNZI

MAJINA YA WAZAZI/WALEZI
1…………………………………………………………………………………
2………………………………………………………………………………..

ANUANI……………………………………………………………………………………………….SIMU No………………………………

MAHALI UNAPOISHI: MTAA……………………………………….KATA……………………………………………………………..

Mimi…………………………………………………………………….(Mzazi/Mlezi) nimesoma/nimesomewa Sheria na
maagizo mengine ya shule yanayomhusu  ……………………………………………………………(Mwanafunzi)
Ninaahidi kutimiza wajibu wangu kama Mzazi/Mlezi kwa kumtimizia mahitaji yake yote ya shule, na
nitashirikiana na Walimu kwa kufuatilia maendeleo na mwenendo wake shuleni. LIKITOKEA TATIZO
LOLOTE  WALIOTAJWA HAPO JUU NDO WATAKAOHUSISHWA KWENYE  UTATUZI.

Tarehe………………………………………………………………………Saini………………………………….

Mzazi/Mlezi

          PICHA



                                                                                                                                                         “APPENDIX A”

                                                                   MEDICAL EXAMINATION FORM

FOMU HII IJAZWE NA MGANGA MKUU WA MKOA/WILAYA NA MWANAFUNZI AJE NAYO SHULENI SIKU YA
KURIPOTI.

MIMI( Jina la mganga mkuu wa mkoa/wilaya)…………………………………………………………………………………………..

Ninathibitisha kuwa mwanafunzi huyu(jina la mwanafunzi)……………………………………………………………………

Amepimwa nami kikamilifu na kuonekana kua anayo/hana afya nzuri kwa mujibu wa taaarifa zifuatazo:

a) HALI YA  MWILI
i. Mapigo ya moyo (B/P)……………………………………………………
ii. Haemoglobini (HB)………………………………………………………..
iii. Kundi la damu(blood group)………………………………………..
iv. Mkojo………………………………………………………………………….
v. Kinyesi…………………………………………………………………………
vi. Macho yana kasoro……………………………………………………..
vii. Masikio yanakasoro…………………………………………………
viii. Angalia  weka yako kuhusu kila kilichotajwa (A) (i)-(viii)

b) MAGONJWA
i. Bronchial asthenias……………………………………………………………
ii. Tuberculosis……………………………………………………………………….
iii. Epilepsy ……………………………………………………………………………..
iv. Blood pressure…………………………………………………………………..
v. Sickle cells…………………………………………………………………………..
vi. Peptic/Duodenal ulcers………………………………………………………
vii. UKoma………………………………………………………………………………..
viii. General Diseases (give type)………………………………………………
ix. Mental illness(ugonjwa wa akili )………………………………………..
x. Any other serious desease not mentioned above……………..
xi. Pregnancy test (Girls)………………………………………………………….

                                            …………………………………………………………………………….

                                            Sahihi na mhuri wa Dactari/Mganga.

                                            Tarehe……………………………………..

**futa neno lisilohusika**



                                                                                                                              “APPENDIX B”
                         SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

1.Sheria na kanuni muhimu za shule hii.

2.Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Namba 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatiwa
miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya
msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa mara baada ya kuripoti shuleni.

A. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni
jambo la lazima.

B. Mahudhurio mazuri katika katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
C. Kutimiza kwa makini mazoezi unayopewa na mwalimu wa somo.
D. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
E. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya

mipaka hiyo wakati wote na uanafunzi wako katika shule.
F. Kutunza usafi wa mwili na mazigira ya shule.
G. Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa.
H. Kuzingatia usafi wa shule wakati wote.

3.  Makosa yafuatayo yanaweza kukusababishia ukafukuzwa shule:

i. Wizi
ii. Uasherati na ushoga
iii. Ubakaji
iv. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,cocaine,mirungi,kuberi  n.k
v. Kupigana au kupiga.
vi. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
vii. Kudharau bendera ya taifa.
viii. Kuoa au kuolewa.
ix. Kupata mimba au kuharibu mimba nje na ndani ya shule.
x. Kutoa mimba.
xi. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
xii. Kukataa adhabu halali kwa makusudi.
xiii. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi.

4. Mambo mengine muhimu naambatanisha fomu ya taarifa muhimu.

a. Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa mkoa au wilaya katika
hospitali ya serikali.

b. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi.
c. Fomu ya mzazi  kukiri kukubaliana na sheria,kanuni, kulipa ada michango na maelezo

mengine yatakayotolewa na shule.
d. Mkataba wa kutokushiriki katika migomo fujo na makosa ya jinai.

5. Tafadhali  soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu,

                                              KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI BOMA


