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HALMASHAURI YA WILAYA YA HAI

Shule ya Sekondari Lyamungo,
S.L.P. 3020,
MOSHI.

Kumb. Na. UT/LY/43B/111 Tarehe e
Simu Na. 0754 — 586720

MZAZI/MLEZI/ MFADHILI WA

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA MASOMO YA KIDATO CHA TANO (V) KATIKA SHULE YA SEKONDARI
LYAMUNGO MWAKA 2019/2020

1. UTANGULIZI:
Kwa niaba ya Jumuiya ya Shule ya Sekondari Lyamungo ninayo furaha kukujulisha kwamba Mwanao
............................................................................................................... amechaguliwa kujiunga katika Shule ya
Sekondari Lyamungo kidato cha tano (5) kwa mwaka huu 2019/2020. Mchepuo Wa .........ccceceveveevereevnene.

Shule ya Sekondari Lyamungo ni ya bweni wavulana, iko umbali wa Km. 24 Kaskazini Magharibi ya Mji wa
Moshi katika Wilaya ya Hai Mkoa wa Kilimanjaro. Shule iko katika mazingira mazuri ya mwanafunzi kusoma na
kuweza kufaulu vizuri kama atatia bidii katika masomo yake. Mwanao aitumie nafasi hii vizuri aliyopewa na
serikali; akizingatia kwamba wenzake wengi wamebaki nyumbani kwa kukosa nafasi hii.

Aidha nampongeza tena mwanao kwa kuchaguliwa kwake na kujiunga na shule yetu. Mwanao anatakiwa
kufika shuleni kuanzia tarehe ....................... bila kuchelewa tayari kwa kuanza masomo tarehe .............cc.........

Mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe ..............ccccecueuue.e... ili kutoa nafasi ya kurudisha majina Wizarani ya
wasiofika shuleni ili wanafunzi wa akiba waweze kupangwa kujazia nafasi hizo.

2. USAFIRI WA KUJA SHULENI:
Ufikapo Moshi Mjini standi kuu uliza na upande magari yaendayo Kibosho Umbwe kupitia barabara ya
Arusha (Kibosho Road). Mwisho wa magari hayo yanapogeuzia ndipo hapo utakapoteremkia panaitwa
Lyamungo Kijiweni.

Ukishuka hapo Kijiweni, uliza shule ya sekondari ya Lyamungo iko wapi utaelekezwa kutoka hapo Kijiweni
utatembea umbali wa mita 300 hadi kufika shuleni au usafiri wa pikipiki ni shilingi elfu moja tu (1,000/=).
Ukifika shuleni utaripoti na kupokelewa na Makamu Mkuu wa Shule au Mwalimu wa usajili wa wanafunzi wote
watakuwepo ofisini kwa huduma za mapokezi.



3. MAHITAIJI YA KULETA SHULENI MWANAFUNZI:
(a) Sareya Shule

- Kila mwanafunzi atatakiwa kuja na sare ya shule iliyoshonwa vizuri kwa maadili ya mwanafunzi awapo shuleni.
- Mashati meupe mawili (2) mikono mirefu — (Tomato)
- Tie ndefu rangi ya darkblue.
- Viatu vya ngozi nyeusi jozi (2) vya kawaida
- Soksi ndefu za rangi yeyote (Jozi 2)
- Nguo za michezo yaani bukta, singlets raba au “Track suit”.
- Sweta ya rangi ya dark blue.
- Suruali mbili ya rangi ya dark blue iwe na marinda mawili na chini isiwe chini ya nchi 15 (Mzunguko wa chini
uwe na Turn up).
- NB: Marinda mawili ni lazima.
(b) Nguo za kushindia.
Kila mwanafunzi aje na suruali mbili nyeusi,”’ T-shirt”” mbili za rangi ya dark blue zenye kola (Form six).
NB: Hataruhusiwa kuvaa nguo nyingine yeyote ile, na asije na nguo nyingine.

(c) Ada na michango ya wanafunzi wanayotakiwa kuleta shuleni:
Mwanafunzi anatakiwa alete ada na michango mingine kama ifuatavyo:-
- Ada ya shule kwa mwaka ni Tsh. 70,000/= au Tshs. 35,000/= kwa Muhula mmoja
- Shilingi 8,000/= za kitambulisho na nembo ya shule.(alete shuleni)
- Shillingi 15,000/= za uchakavu /ukarabati wa samani.
- Shilingi 20,000/= Taaluma.
- Shilingi 30,000/= Ulinzi na Upishi na vibarua wengine.
- Shilingi 20,000/= Mitihani.
- Shilingi 5,000/= Tahadhari. Hairudishwi.
Michango yote ya kuleta shule itawekwa kwenye Akaunti za shule kama inavyoonyesha hapa chini:-

JINA LAA/C AINA YA MCHANGO JUMLA
LYAMUNGO CAPITATION AKAUNTI 35,000/= Kwa muhula au
NAMBA 40101200109 ADA 70,000/= kwa mwaka.
LYAMUNGO DEVELOPMENT AKAUNTI | Mchango wa dawati 15,000/=
NAMBA 40101200110
LYAMUNGO GENERAL AKAUNTI (a) Michango mingine yote 75,000/= Mara moja kwa
NAMBA 40301200125 inayobaki mwaka.

NB: AKAUNTI ZOTE ZIKO BENKI YA NMB

Katika maagizo hayo nimeambatanisha ratiba ya mihula ya shule soma vizuri ratiba hiyo na hakikisha unamtumia
mwanao fedha maana wakati huo huwa wanafunzi hawaruhusiwi kubaki shuleni.Baada ya kufanya malipo hayo
kupitia Benki , mwanafunzi atatakiwa kuleta Shuleni kopi ya ‘Bank Pay in Slip’ ili aweze kukatiwa

stakabadhi ya Serikali kwa malipo hayo aliyoyafanya kwa siku hiyo. Usilete fedha Taslimu shuleni kwani
utalazimika kurudi kuziweka Benk (epuka usumbufu) unaweza kuweka katika Tawi lolote la NMB Nchini sio lazima
Moshi.

NB: Hakikisha fedha unaziweka benki Mzazi /Mlezi mwenyewe na mtoto apewe “PAY IN SLIP.”



NB: ZINGATIA:

Tafadhali weka ada kwenye akaunti ya ada, vivyo hivyo Michango ya shule kwenye akaunti ya michango ya
shule, usichanganye tafadhali ukaweka ada kwenye akaunti ya michango au ukaweka michango kwenye akaunti ya
ada kwani itakugharimu kulipa mara mbili; shule haitahusika katika hilo endapo utaenda kinyume.

(d) Vifaa vya usafi shuleni:-
Kila mwanafunzi atatakiwa kuleta vifaa vifuatavyo kwa ajili ya kufanyia usafi awapo shuleni, na viwasilishwe
ofisi ya Msajili wa wanafunzi wakati wa kuripoti.

- Mifagio miwili (2) hardbroom na mfagio wa kudekia 1 (squizer)

- Fyekeo kwa CBA

- Ndoo 1 ya plastiki lita 20

- Karatasi A4 Ream 1

- Mfagio wa kufagilia chini (Chelewa)

- Jembe na mpini kwa EGM na HGE

- “Mop Complete” (Kindoo na Dekio) kwa HKL, HGL na HGK.

- Mabuti ya mvua - kuvaa kipindi cha mvua na shambani.

- Sabuni ya maji lita 5 kwa PCB.

- Rekiikiwa na mpini (CBG)

NB: Vifaa vyote hivi vinapatikana Moshi/ Lyamungo Kijiweni

(e) Mahitaji ya Bweni
Kila mwanafunzi atahitajika kuwa na vifaa vifuatavyo bwenini.
- Godoro moja la sponge size 2 % x 6
- Shuka rangi ya Pink pea 2
- Mto na foronya yake rangi ya Pink 1
- Taulo moja
- Blanket 1 kuna baridi kali pamoja na koti au sweta kwa ajili ya kujikinga na baridi wakati wa prepo.
- Kanda mbili za kuogea
- Sanduku la chuma lenye kufuli imara.

(f) Mahitaji ya Darasani:-
Kila mwanafunzi anatakiwa awe na mabhitaji ya darasani kama ifuatavyo:-
- Madaftari makubwa ya kutosha
- Kalamu, rula na penseli — vifaa hivi vinapatikana duka la shule.
- “Mathematical set” 1 kwa wanafunzi wa CBG, HGE, CBA, EGM na PCB.

(g) Fomu mbalimbali za mzazi/ mwanafunzi za kuja nazo:-
Baada ya Mwanafunzi/ Mzazi kukiri kwa kusaini fomu hizo, zitaletwa shuleni ili iwe rahisi kwa mwanafunzi
kurudishwa nyumbani kama ataenda kinyume na taratibu za shule.
a) Fomuya Mwanafunzi kukiri kukubali kufuata sheria za shule bila shuruti.
b) Fomuya Mganga wa Mkoa/ Wilaya (Appendex “B”)
c) Fomu ya Mzazi/ Mlezi.
d) Fomu ya maelezo binafsi yahusuyo Mwanafunzi.
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e) Sheria na kanuni muhimu za shule. Isainiwe na Mzazi pia.

(h) Huduma zitolewazo na shule

Shule ya Sekondari Lyamungo inayo miradi mingi ambayo hutoa huduma shuleni. Baadhi ya miradi hiyo ni:-
- Duka la shule
- Kantini.

Mwanafunzi anashauriwa kutobeba mizigo na vitu vingi vya kuja navyo shuleni kama Madaftari, sabuni,
kalamu, vyombo vya kulia chakula, dawa ya meno kwani vyote vinapatikana katika duka la shule.
NB:

i) Shule haitoi chakula maalumu kwa wanafunzi wagonjwa (Special Diet). Shule inatoa chakula kulingana na
ratiba ya chakula kwa wanafunzi wote. Mzazi anashauriwa kumpatia mtoto wake fedha kama atahitaji
chakula maalumu ili mtoto ajigharamie kupata chakula kwenye kantini ya shule. Vile vile shule haitoi fedha
kwa ajili ya matibabu ya mwanafunzi. Mzazi anashauriwa kumpatia mwanae fedha kiasi za tahadhari kwa ajili
ya matibabu binafsi. Fedha hizo atakaa nazo mwanafunzi mwenyewe ama akipenda atatunziwa na shule.

ii) Katika maagizo hayo nimeambatanisha ratiba ya mihula ya shule Mzazi soma vizuri ratiba hiyo; na hakikisha
umemtumia mwanao fedha ya nauli maana wakati huo huwa wanafunzi hawaruhusiwi kubaki shuleni.
MUHIMU:

Inasisitiza kwamba hakuna mwanafunzi atakayepokelewa bila kukamilisha mabhitaji hayo yaliyotajwa. Mzazi
anashauriwa kumwandaa mwanae kikamilifu ili mwanafunzi huyo asirudishwe nyumbani. Aidha mwanafunzi
haruhusiwi kuleta shuleni REDIO, SIMU, HEATER AU PASI kwani vitu hivyo ni marufuku shuleni. Mzazi anashauriwa
kufanya mawasiliano na mtoto wake kupitia simu ya shule tu 027 — 2757596 au 027 — 2758694 au 0754 — 586720
Mkuu wa shule. Pia mwanao aje na “RESULTS SLIP” yake ni muhimu sana.

Kwa sababu shule ina uhaba wa vitabu mzazi anashauriwa kumnunulia mwanaye vitabu vinavyoendana na
masomo yake, wanafunzi wanavifahamu vitabu hivyo.

Mwisho:
Namtakia mwanao maandalizi mema na safari njema ya kuja hapa Lyamungo shule ya Sekondari.

KARIBU! SANA NA HONGERA KWA KUCHAGULIWA!
NB: ZINGATIA
- Simu/ Redio/ Heater na Pasi haviruhusiwi kabisa shuleni.
- Kila mmoja aje na “Result Slip” yake.

- Mji wa Moshi ni msafi sana hivyo hakikisha hutupi uchafu wowote chini au kutema mate, faini ya makosa
hayo ni Tsh. 50,000/=

ASANTE,
AUGUSTINO L. SANGA
MKUU WA SHULE



