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OFISI YA RAIS – TAMISEMI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA HAI 
 

                                                                                                                                                 Shule ya Sekondari Lyamungo, 
                                                                                                                                                                  S.L.P. 3020, 
                                                                                                                                                                      MOSHI. 
 
Kumb. Na. UT/LY/43B/75                                                                                                           Tarehe …………………………. 
                                                                                                                                                        Simu Na. 0754 – 586720 
 
MZAZI/MLEZI/ MFADHILI WA 
 
MWANAFUNZI ………………………………………………………………………… 
…………………………………………………………………………………………………. 
…………………………………………………………………………………………………. 
…………………………………………………………………………………………………. 
 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA MASOMO YA KIDATO CHA TANO (V) KATIKA SHULE YA SEKONDARI  
LYAMUNGO MWAKA 2017/2018 

 
1.  UTANGULIZI: 

     Kwa niaba ya Jumuiya ya Shule ya Sekondari Lyamungo ninayo furaha kukujulisha kwamba Mwanao 
…………………………………………………………………………………………………amechaguliwa kujiunga katika Shule ya 
Sekondari Lyamungo kidato cha tano (5) kwa mwaka huu 2017/2018. Mchepuo wa …………………………… 

 
    Shule ya Sekondari Lyamungo ni ya bweni  wavulana, iko umbali wa Km. 24 Kaskazini Magharibi ya Mji wa 
Moshi  katika Wilaya ya Hai Mkoa wa Kilimanjaro. Shule iko katika mazingira mazuri ya mwanafunzi kusoma 
na kuweza kufaulu vizuri kama atatia bidii katika masomo yake.  Mwanao aitumie nafasi hii vizuri aliyopewa 
na serikali; akizingatia kwamba wenzake wengi wamebaki nyumbani kwa kukosa nafasi hii. 
 
     Aidha nampongeza tena mwanao kwa kuchaguliwa kwake na kujiunga na shule yetu. Mwanao anatakiwa 
kufika shuleni kuanzia tarehe 15/07/2017 bila kuchelewa tayari kwa kuanza masomo tarehe 17/07/2017 
 
     Mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe  25/07/2017 ili kutoa nafasi ya kurudisha majina Wizarani ya 
 wasiofika shuleni ili wanafunzi wa akiba waweze kupangwa kujazia nafasi hizo. 

 
2.  USAFIRI WA KUJA SHULENI: 

     Ufikapo Moshi Mjini standi kuu uliza na upande magari yaendayo Kibosho Umbwe kupitia barabara ya 
Arusha (Kibosho Road). Mwisho wa magari hayo yanapogeuzia ndipo hapo utakapoteremkia panaitwa 
Lyamungo Kijiweni. 

 
     Ukishuka hapo Kijiweni, uliza shule ya sekondari ya Lyamungo iko wapi utaelekezwa kutoka hapo Kijiweni  
utatembea umbali wa mita 300 hadi kufika shuleni au usafiri wa pikipiki ni shilingi elfu moja tu (1,000/=).  
Ukifika shuleni utaripoti na kupokelewa na Makamu Mkuu wa Shule au Mwalimu wa usajili wa wanafunzi 
wote watakuwepo ofisini kwa huduma za mapokezi. 
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3. MAHITAJI YA KULETA SHULENI MWANAFUNZI: 

 
(a)  Sare ya Shule 

Kila mwanafunzi atatakiwa kuja na sare ya shule iliyoshonwa vizuri kwa maadili ya mwanafunzi  
awapo shuleni. 

- Mashati meupe mawili (2) mikono mirefu – Tomato) 
- Neck tie ndefu rangi ya darkblue. 
- Viatu vya ngozi nyeusi jozi (2) vya kawaida 
- Soksi ndefu za rangi yeyote (Jozi 2) 
- Nguo za michezo yaani bukta, singlets raba n.k. 
- Nguo chache za kushindia. 
- Sweta la dark blue. 
- Sweta aina ya OPP rangi ya darkblue /kujisomea  usiku na wakati wa baridi kali. 

 
(b) Ada na michango ya wanafunzi wanayotakiwa kuleta shuleni: 

Mwanafunzi anatakiwa alete ada na michango mingine kama ifuatavyo:- 
- Ada ya shule kwa mwaka ni Tsh. 70,000/= au Tshs. 35,000/= kwa Muhula mmoja 
- Shilingi 8,000/= za kitambulisho na nembo ya shule 
- Shilingi 15,000/= za uchakavu /ukarabati 
- Shilingi 15,000/= mchango wa dawati na kiti 
- Shilingi 10,000/= Tahadhari 
- Shilingi 20,000/= Taaluma 
- Shilingi 30,000/= Ulinzi , Upishi na Vibarua wengine. 
- Shilingi 10,000/= Za T/Shirt yenye nembo ya shule zinapatikana duka la shule. 
- Shilingi 40,000/= za suruali mbili za shule 
- Shilingi 10,000/= matibabu, elfu tano kwa huduma ya kwanza na wenye NHIF watalipa 5000/= 
- Shilingi  20,000/= Mtihani. 

 
Michango yote ya kuleta shule itawekwa kwenye Akaunti za shule kama inavyoonyesha hapa chini:- 
 

JINA  LA A/C AINA YA MCHANGO JUMLA 
LYAMUNGO CAPITATION AKAUNTI 
NAMBA 40101200109 

 
              ADA 

35,000/= Kwa muhula au 
70,000/= kwa mwaka. 

LYAMUNGO DEVELOPMENT 
AKAUNTI NAMBA 40101200110 

Mchango wa dawati  15,000/=  

LYAMUNGO GENERAL AKAUNTI 
NAMBA  40301200125 

(a) Michango mingine yote 
inayobaki 

163,000/= Mara moja kwa 
mwaka. 

 
NB:   AKAUNTI ZOTE ZIKO BENKI YA NMB 
 
     Katika maagizo hayo nimeambatanisha ratiba ya mihula ya shule soma vizuri ratiba  hiyo na hakikisha 
unamtumia mwanao fedha maana wakati huo huwa wanafunzi  hawaruhusiwi kubaki shuleni.Baada ya kufanya 
malipo hayo kupitia Benki , mwanafunzi atatakiwa kuleta Shuleni kopi ya ‘Bank Pay in Slip’ ili aweze kukatiwa 
stakabadhi ya Serikali kwa malipo hayo  aliyoyafanya kwa siku hiyo.  Usilete fedha Taslimu shuleni kwani 
utalazimika kurudi kuziweka Benk (epuka usumbufu) unaweza kuweka katika Tawi lolote la NMB Nchini sio 
lazima Moshi.    
 
NB: Hakikisha fedha unaziweka benki Mzazi /Mlezi mwenyewe na mtoto apewe “PAY IN SLIP”. 
 
 



3 
 

 
NB: ZINGATIA: 
         Tafadhali weka ada kwenye akaunti ya ada, vivyo hivyo Michango ya shule kwenye akaunti ya 
michango ya shule, usichanganye tafadhali ukaweka ada kwenye akaunti ya  michango au ukaweka 
michango kwenye akaunti ya ada kwani itakugharimu kulipa mara  mbili; shule haitahusika katika hilo 
endapo utaenda kinyume. 
 
(c) Vifaa vya usafi shuleni:- 

Kila mwanafunzi atatakiwa kuleta vifaa vifuatavyo kwa ajili ya kufanyia usafi awapo shuleni, na 
viwasilishwe ofisi ya Msajili wa wanafunzi  wakati wa kuripoti.  

- Mifagio miwili (2) hardbroom na mfagio wa kudekia 1 (squizer) 
- Fyekeo kwa PCB, CBA na CBG. 
- Ndoo 1 ya plastiki lita 20 
- Karatasi A4 Ream 1 
- Mfagio wa kufagilia chini (Chelewa) 
- Jembe na mpini kwa EGM na HGE 
- “Mop Complete” (Kindoo na Dekio) kwa HKL, HGL na HGK 
- Mabuti ya mvua –kuvaa kipindi cha mvua na shambani. 

 
NB: Vifaa vyote hivi vinapatikana Moshi/ Lyamungo Kijiweni 
(d) Mahitaji ya Bweni 

Kila mwanafunzi atahitajika kuwa na vifaa vifuatavyo bwenini. 
- Godoro moja la sponge size 2 ½ x 6 
- Shuka rangi ya Pink  pea 2 
- Mto na foronya yake rangi ya Pink 1 
- Taulo moja 
- Blanket 1 kuna baridi kali pamoja na koti au sweta kwa ajili ya kujikinga na baridi wakati wa prepo. 
- Kanda mbili za kuogea 
- Sanduku la chuma lenye kufuli imara. 

 
(e) Mahitaji ya Darasani:- 

Kila mwanafunzi anatakiwa awe na mahitaji ya darasani kama ifuatavyo:- 
- Madaftari makubwa ya kutosha 
- Kalamu, rula na penseli – vifaa hivi vinapatikana duka la shule. 
- “Mathematical set” 1 kwa wanafunzi wa CBG, HGE, CBA, EGM na PCB. 

 
(f) Fomu mbalimbali za mzazi/ mwanafunzi za kuja nazo:- 

Baada ya Mwanafunzi/ Mzazi kukiri kwa kusaini fomu hizo, zitaletwa shuleni ili iwe rahisi kwa 
mwanafunzi kurudishwa nyumbani kama ataenda kinyume na taratibu za shule. 

a) Fomu ya Mwanafunzi kukiri kukubali nafasi ya kidato cha tano. 
b) Fomu ya Mganga wa Mkoa/ Wilaya (Appendex “B”) 
c) Fomu ya Mzazi/ Mlezi 
d) Fomu ya maelezo binafsi yahusuyo Mwanafunzi. 
e) Sheria na kanuni muhimu za shule. 

NB: Fomu a, c, d na e Mwanafunzi atazikuta shuleni. 
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(g) Huduma zitolewazo na shule 
    Shule ya Sekondari Lyamungo inayo miradi mingi ambayo hutoa huduma shuleni. Baadhi ya miradi hiyo 
ni:- 

- Duka la shule 
- Kantini. 
           Mwanafunzi anashauriwa kutobeba mizigo na vitu vingi vya kuja navyo shuleni kama Madaftari, sabuni, 
kalamu, vyombo vya kulia chakula, dawa ya meno kwani vyote vinapatikana katika duka la shule. 
 
NB:  

i) Shule haitoi chakula maalaumu kwa wanafunzi wagonjwa (Special Diet). Shule inatoa chakula 
kulingana na ratiba ya chakula kwa wanafunzi wote. Mzazi anashauriwa kumpatia mtoto wake fedha 
kama atahitaji chakula maalumu ili mtoto ajigharamie kupata chakula kwenye kantini ya shule. Vile 
vile shule haitoi fedha kwa ajili ya matibabu ya mwanafunzi. Mzazi anashauriwa kumpatia mwanae 
fedha kiasi za tahadhari kwa ajili ya matibabu binafsi. Fedha hizo atakaa nazo mwanafunzi 
mwenyewe ama akipenda atatunziwa na shule. 
 

ii) Katika maagizo hayo nimeambatanisha ratiba ya mihula ya shule Mzazi soma vizuri ratiba hiyo; na 
hakikisha umemtumia mwanao fedha ya nauli maana wakati huo huwa wanafunzi hawaruhusiwi 
kubaki shuleni. 
 

MUHIMU: 
     Inasisitiza kwamba hakuna mwanafunzi atakayepokelewa bila kukamilisha mahitaji hayo yaliyotajwa. Mzazi  
anashauriwa kumwandaa mwanae kikamilifu ili mwanafunzi huyo asirudishwe nyumbani. Aidha mwanafunzi  
haruhusiwi kuleta shuleni REDIO, SIMU, HEATER AU PASI kwani vitu hivyo ni marufuku shuleni. Mzazi  
anashauriwa kufanya mawasiliano na mtoto wake kupitia simu  ya shule tu  0754 – 586720 Mkuu wa shule. Pia 
mwanao aje na “RESULTS SLIP” yake ni muhimu sana. 

 
     Kwa sababu shule ina uhaba wa vitabu mzazi anashauriwa kumnunulia mwanaye vitabu vinavyoendana na 
masomo yake, wanafunzi wanavifahamu vitabu hivyo. 

 
Mwisho: 
     Namtakia mwanao maandalizi mema na safari njema ya kuja hapa Lyamungo shule ya Sekondari. 
 

KARIBU! SANA NA HONGERA KWA KUCHAGULIWA! 
NB: ZINGATIA 
- Simu/ Redio/ Heater na Pasi haviruhusiwi kabisa shuleni. 
- Kila mmoja aje na “Result Slip” yake. 
- Mji wa Moshi ni msafi sana hivyo hakikisha hutupi uchafu wowote chini au kutema mate, faini ya 

makosa  
hayo ni Tsh. 50,000/= 

 
ASANTE 
 

…………………………………………. 
AUGUSTINO L.  SANGA 

MKUU WA SHULE 


