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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA RAIS 

     
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA HAI 
(Barua zote zitumwe kwa Mkurugenzi Mtendaji) 

     
MKOA WA KILIMANJARO 
Simu    : 27-29   74369     Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji, 
Fax       : 27- 29 74368     Halmashauri ya Wilaya Hai, 
Email: ded@haidc.go.tz     3BR-TTCL-Kanisani, 
        25382. Bomang’ombe, 

S.L.P. 27, 
        HAI KILIMANJARO 
 
Kumb.Na.LG/B.20/2/192     Tarehe: 02/06/2025 
 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 
Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Hai amepokea kibali cha 
kutekeleza Ikama na Bajeti kwa Ajira Mpya kwa mwaka wa fedha 2024/2025 chenye 
Kumb. Na. FA.97/228/01/A/25 cha tarehe 29 Aprili, 2025 kilichotolewa na Katibu Mkuu 
Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora, hivyo anatangaza 
nafasi za kazi kwa wananchi wa Tanzania wenye sifa na ujuzi wa nafasi zifuatazo:- 
 
1. DEREVA DARAJA LA II (NAFASI 11)  
SIFA ZA MWOMBAJI: 

- Awe  na elimu ya kidato cha nne (IV) 

- Leseni ya Daraja E au C, ya uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa 
muda usiopungua mwaka mmoja (1) bila kusababisha ajali. 

- Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji wa magari (Basic 
Driving Course) yanayotolewa na Chuo cha Mafunzo ya ufundi stadi (VETA) 
au chuo kingine kinachotambulika na Serikali. 

 
MAJUKUMU YA KAZI YA UDEREVA 
i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari, 
ii. Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi, 
iii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari, 
iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali 
v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari, 
vi. Kufanya usafi wa gari na 
vii. Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na msimamizi wake 

 

MSHAHARA 

• Kwa kuzingatia Ngazi ya Mshahara wa Serikali - TGS B  
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2. MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II (NAFASI 5)   
SIFA ZA MWOMBAJI: 
Awe na –Elimu ya Kidato cha Nne (Form IV) au cha Sita (Form VI) na amehitimu 
Stashahada/ Diploma ya Uhazili au Cheti cha NTA Level 6 ya Uhazili. Aidha awe 
amefaulu somo la Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa Dakika 
Moja na kupata Programm za ofisi kama vile:- Word, Excel, Power Point, Internet, E 
mail na Publisher kutoka Chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

 
KAZI NA MAJUKUMU YA MWANDISHI MWENDESHA OFISI  

 
i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida 
ii. Kusaidia kupokea wageni na kuwasaili shida zao, na kuwaelekeza sehemu 

wanapoweza kushughulikiwa 
 

iii. Kusaidia kutunza taarifa/ kumbukumbu za matukio, miadi, wageni, tarehe za 
vikao, safari za Mkuu wake na ratiba ya kazi zingine zilizopangwa 
kutekelezwa katika Ofisi anamofanyia kazi, kumuarifu Mkuu wake kwa wakati 
unaohitajika. 

 
iv. Kusaidia kutafuta na kumpatia Mkuu wake majalada, nyaraka au kitu 

chochote kinachohitajika katika shughuli za kazi hapo ofisini. 
 

v. Kusaidia kufikisha maelekezo ya Mkuu wake wa kazi kwa wasaidizi wake na pia 
kumuarifu kuhusu taarifa zozote anazokuwa amepewa na wasaidizi hao 

 
vi. Kusaidia kupokea majalada, kuyagawa kwa maofisa walio katika sehemu 

alipo na kuyakusanya, kuyatunza na kuyarudisha sehemu zinazohusika 
 

vii. Kutekeleza kazi zozote atakazokuwa amepangiwa na Msimamizi wake wa kazi.  
 

MSHAHARA 

• Ngazi ya Mshahara wa Serikali ni TGS C  
  
3. MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU II (NAFASI 4)  
Sifa za mwombaji: 

Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne au sita wenye Stashahada (NTA Level 6) 
ya fani ya Masijala kutoka Chuo chochote kinachotambulika na Serikali. 
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Kazi na Majukumu ya Mtunza Kumbukumbu 

i. Kutafuta kumbukumbu/nyaraka/ mafaili yanayohitajiwa na wasomaji 

ii. Kudhibiti upokeaji, uandikishaji wa kumbukumbu/ nyaraka 

iii. Kuchambua, kuorodhesha na kupanga kumbukumbu/nyaraka katika 
makundi kulingana na somo husika (classification and boxing) kwa ajili ya 
matumizi ya ofisi 

iv. Kuweka/kupanga kumbukumbu/nyaraka katika reki (file 
racks/cabinets)katika masjala / vyumba vya kuhifadhia kumbukumbu. 

v. Kuweka Kumbukumbu (barua, Nyaraka nk) katika mafaili 

vi. Kushughulikia maombi ya kumbukumbu/nyaraka kutoka Taasisi za 
Serikali. 

 

MSHAHARA 

• Ngazi ya Mshahara wa Serikali ni TGS C  
 
 
4. MHUDUMU WA JIKONI/MESS DARAJA LA II (NAFASI 1) 
 
SIFA ZA MWOMBAJI 
 
Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha nne wenye cheti cha mafunzo ya uhudumu wa 
jikoni kutoka katika vyuo vinavyotambuliwa na serikali. 
 
Kazi za kufanya 
 

i) Kusafisha vyombo vya kupikia 

ii) Kusafisha vyombo vya kulia chakula 

iii) Kusafisha meza itumiwayo kwa kulia chakula 

iv) Kuwatayarishia wapishi/waandazi vifaa vya mapishi na mezani 

v) Kusafisha maeneo ya kulia chakula na kupikia 

vi) Kuwasaidia waandazi wa na wapishi 

 

MSHAHARA 

• Ngazi ya Mshahara wa Serikali ni TGOS A  
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MASHARTI KWA UJUMLA: 
 

i. Mwombaji lazima awe Raia wa Tanzania na wenye na Umri wa miaka 18 hadi 45 
isipokuwa wale tu walioko kazini Serikalini. 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa 
kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya taarifa 
kwa Sekretariaeti ya Ajira katika Utumishi wa Umma 

iii. Waombaji wote waambatanishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (DetailCurriculum 
Vitae)yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana na Anuani ya Barua 
pepe (E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini (Referees) watatu wa kuaminika 

iv. Maombi yote yaambatane na vyeti vya Elimu na Taaluma  vilivyothibitishwa na 
Mwanasheria/ Wakili ambavyo ni vyeti vya kidato cha nne au sita kwa wale waliofikia 
kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi 
husika. Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificate – Cheti cha 
mtihani wa Kidato cha IV na VI, Computer Certificate- vyeti vya Kitaaluma  
(Proffessional Certificate from Respective Boards) 

v. “Testmonial” “Provisional Results” Statement of result hati ya matokeo ya kidato cha Nne 
na kidato cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) HAVITAKUBALIWA. 

vi. Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 
vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE) 

vii. Waombaji walistaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba isipokuwa  
kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi 

viii. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 
Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 
Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010 

ix. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za kisheria 
x. Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 15 Juni, 2025 
xi. MUHIMU: Kumbuka kuambatanisha  barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamoja 

na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa 
 
 

Mkurugenzi Mtendaji, 
Halmashauri ya Wilaya Hai, 
3BR-TTCL-Kanisani, 
25382. Bomang’ombe, 
S.L.P. 27, 
HAI – KILIMANJARO 

 
xii. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kieletroniki wa Ajira kupitia anwani ifuatayo; 

https://portal.ajira.go.tz/ (anwani  hii pia inapatikana kwenye tovuti ya Sekretarieti ya 
Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa (Recruitment Portal) 

xiii. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioanishwa katika tangazo hili 
HAYATAFIKIRIWA. 

 

https://portal.ajira.go.tz/
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TANGAZO HILI LIMETOLEWA NA:- 

 
 

MKURUGENZI MTENDAJI 
HALMASHAURI YA WILAYA 

HAI 
 
Nakala: Katibu Mkuu, 

Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma 
na Utawala Bora, 
Mji wa Serikali Mtumba, 
Mtaa wa Utumishi, 
S.L.P 670, 
DODOMA 
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