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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

     

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA HAI 

(Barua zote zitumwe kwa Mkurugenzi Mtendaji) 

     

Kumb.Na.LG/S.10/1/148      Tarehe: 09/07/2024 
 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 
 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Hai kupitia kibali cha Ajira 

Mpya chenye Kumb. Na. FA.97/288/01/09 cha tarehe 25 Juni, 2024 chenye kada ya 

Mtendaji wa Kijiji Daraja la III nafasi kumi na tatu (13) na Msaidizi wa Kumbukumbu 

Daraja la II nafasi tano (05) kilichotolewa na Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti 

ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora, anawatangazia nafasi za kazi watanzania 

wenye sifa na ujuzi kwa nafasi zifuatazo:- 

 
1.0 MTENDAJI WA KIJIJI III (NAFASI 13) 

 

1.1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Mtendaji na mshauri wa Halmashauri ya kijiji na kamati zake katika mipango ya 

maendeleo ya kijamii na utekelezaji wa mipango ya maendeleo. 

ii. Afisa Masuhuli na Mtendaji Mkuu wa Serikali ya kijiji na atasimamia mapato na 

matumizi ya Halmashauri ya kijiji. 

iii. Mlinzi wa Amani na msimamizi wa utawala bora katika kijiji. 

iv. Kuratibu na kusimamia upangaji na utekelezaji wa mipango ya maendeleo ya 

kijiji. 

v. Katibu wa kamati ya Halmashauri ya kijiji. 

vi. Kutafsiri sera, utaratibu na kusimamia utekelezaji wa mipango ya maendeleo 

ya kijiji. 

vii. Kuratibu na kuandaa taarifa za utekelezaji wa kazi katika kijiji chake na 

kuziwasilisha kwenye kata. 

viii. Kuongoza vikao vya maendeleo ya kijiji vitakavyohusisha wananchi na 

wataalamu waliopo kwenye eneo lake. 

ix. Kuhamasisha wananchi katika mikakati mbalimbali ya kuondoa njaa, umaskini 
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na kuongeza uzalishaji. 

x. Kusimamia matumizi bora ya nguvu kazi  

xi. Kiongozi wa wakuu wa vitengo wa kitaalamu katika kijiji 

xii. Pamoja na kazi nyingine utakazopangiwa na mwajiri wako. 

1.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe na elimu ya kidato cha nne (iv) au sita (vi) aliyehitimu mafunzo ya 

Astashahada/Cheti katika moja ya fani zifuatazo:- 

Utawala, Sheria, Elimu ya jamii, Usimamizi wa fedha, Maendeleo ya Jamii na Sayansi 

ya Sanaa kutoka katika Chuo cha Serikali za Mitaa au chuo chochote kinachotambulika 

na Serikali. 

 

1.1.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi ya Mshahara wa Serikali ni TGS B 
 

1.2 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU II - NAFASI 05  

1.2.1 KAZI NA MAJUKUMU 

i. Kutafuta kumbukumbu/nyaraka/ mafaili yanayohitajiwa na wasomaji 

ii. Kudhibiti upokeaji, uandikishaji wa kumbukumbu/ nyaraka. 

iii. Kuchambua, kuorodhesha na kupanga kumbukumbu/nyaraka katika 

makundi kulingana na somo husika (classification and boxing) kwa ajili ya 

matumizi ya ofisi 

iv. Kuweka/kupanga kumbukumbu/nyaraka katika reki (file racks/cabinets) katika 

masjala / vyumba vya kuhifadhia kumbukumbu. 

v. Kuweka Kumbukumbu (barua, Nyaraka nk) katika mafaili 

vi. Kushughulikia maombi ya kumbukumbu/nyaraka kutoka Taasisi za Serikali. 

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi. 

 
1.2.2 SIFA ZA MWOMBAJI: 

Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne au sita aliehitimu mafunzo ya 

Stashahada/Diploma ya utunzaji kumbukumbu (NTA Level 6) katika fani ya 

Masjala kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali, wenye ujuzi wa kutumia 

kompyuta. 
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1.2.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingaatia Ngazi ya Mshahara wa Serikali ni TGS C 
 
MASHARTI YA JUMLA YA WAOMBAJI WA NAFASI ZA KAZI: 

 

i. Mwombaji lazima awe Raia wa Tanzania na wenye na Umri wa miaka 18 hadi 45 

isipokuwa wale tu walioko kazini Serikalini. 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa 

kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya taarifa 

kwa Sekretariaeti ya Ajira katika Utumishi wa Umma 

iii. Waombaji wote waambatanishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (DetailCurriculum 

Vitae)yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana na Anuani ya Barua 

pepe (E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini (Referees) watatu wa 

kuaminika 

iv. Waombaji ambao tayari ni Watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za kuingilia katika 

kada tofauti na walizonazo wapitishe barua zao za maombi ya nafasi ya kazi kwa 

waajiri wao na waajiri wao wajiridhishe ipasavyo 

 

v. Maombi yote yaambatane na vyeti vya Elimu na Taaluma  vilivyothibitishwa na 

Mwanasheria/ Wakili ambavyo ni vyeti vya kidato cha nne au sita kwa wale waliofikia 

kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi 

husika. Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificate – Cheti cha 

mtihani wa Kidato cha IV na VI, Computer Certificate- vyeti vya Kitaaluma  

(Proffessional Certificate from Respective Boards) 

vi. “Testmonial” “Provisional Results” Statement of result hati ya matokeo ya kidato cha 

Nne na kidato cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA. 

vii. Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE) 

viii. Waombaji walistaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba isipokuwa  

kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi 

ix. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 

Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010 

x. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za kisheria 

xi. Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 22 Julai, 2024 

xii. MUHIMU: Kumbuka kuambatanisha  barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

pamoja na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa 

 

Mkurugenzi Mtendaji, 

Halmashauri ya Wilaya Hai, 

S.L.P. 27, 

HAI – KILIMANJARO 
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xiii. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kieletroniki wa Ajira kupitia anwani ifuatayo; 

https://portal.ajira.go.tz/ (anwani  hii pia inapatikana kwenye tovuti ya Sekretarieti ya 

Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa (Recruitment Portal) 

xiv. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioanishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA. 

 

 

Imetolewa na;- 

 
 

Mkurugenzi Mtendaji 
Halmashauri ya Wilaya Hai 

 
 

 

 

https://portal.ajira.go.tz/

